lexmark
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 05:41:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: lexmark  (อ่าน 2695 ครั้ง)
attaphol
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 05:56:50 PM »

สั่งปริ้นแล้วหมึกไม่ออก หมึกก็มีเต็ม จะทำอย่างไรดีครับ รบกวนด้วยครับ เศร้าจัง

nanaya
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 11:15:58 AM »

น่าจะ เติมหมึกมากไปครับ บางครั้ง เติมหมึกมากไป ก็ จะเยิ้ม บางครั้ง จะไม่เยิ้ม แต่ จะ พิมพ์ ไม่ออก ถ้าหาก ฝืน พิมพ์ ต่อไป หัวพิมพ์จะ พังนะครับ เนื่องจาก หัวพิมพ์ทำงานแต่หมึกไม่ลงมาที่หัว จะทำให้หัวพิมพ์ ไหม้ ครับผม

วิธีแก้ไข ให้ เอาทิชชู่มาซับ ที่ หัวพิมพ์ให้ หมึก ออก พอประมาณ แล้ว ลองใช้ จุก ดูดหมึก ( จุกยาง ) ดูดออก อีกนิดหน่อยและ เอาไปทาบกับทิชชู่ว่า เส้นหมึกที่ออกมา เท่ากันไหม ถ้า ออกมาสวย ลองเอาหัวไปสั่งเทศ ที่เคื่องดูครับ ว่า ออกดีไหม ถ้า ยังไม่ออกให้ น้ำหัวพิมพ์ มา แชร่ น้ำอุ่นหรือน้ำร้อน บริเวณ หัวพิมพ์ ( น้ำโดน แผ่นวงจรณ์ ไม่เป็นอะไรนะครับ ) ทิ้งไว้ ประมาณ 2-3 นาที แล้ว เช็ดให้แห้ง อย่าลืม เช็ด แผงวงจรณ์ ด้วยนะครับ แล้ว เอามาเทศ อีกที ก็จะใช้ได้ ปกติครับ
Metdot!♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน33

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 01:54:28 PM »

หัวพิมพ์ Lexmark บางทีเช็ดคลับกับทิชชูออกมาครบทุกสีคมชัด แต่เวลาในเครื่องปริ้นท์ไม่มีหมึกออกมาเลย เข้าใจว้าตลับเสียแล้วล่ะ เพราะอาจเติมเยอะเกินไป หรือทั้งตลับไว้นาน ถ้าหัวพิมพ์ไม่เสีย เวลาเรา  Test จะมีหมึกออกมาเป็นเส้นจาง ๆ สามารถล้างหัวพิมพ์ได้ใช้งานได้ เคยเจอบ่อยครับ หรือลองนำไปใส่อีกเครื่องดูว่าเป็นเพราะหัวพิมพ์หรือที่เครื่องครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์