CD Rom มองไม่เห็น ไดว์
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 03:22:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CD Rom มองไม่เห็น ไดว์  (อ่าน 8296 ครั้ง)
EMOSECTION
Full Member
member
**

คะแนน20

เรียนให้รู้ ดูให้จำ ทำให้เป็น

« เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 08:26:35 PM »

CD Rom(เครื่องไลท์) มองไม่เห็นไดว์ ส่วนมากตัวไรเสียครับ
ตอนบุธเครื่อง ยังแชร์ไดว์อยู่ พอเข้าวินโดว์เปิดดูไม่มีไดว์ (ของผมเป็น F:)
เอาอีกเครื่องใส่ มองเห็น
 ช่วยหน่อยนะครับ  Smiley

สิ่งที่ดีที่สุด คือการให้ แต่สิ่งที่เป็นไปไม่ได้ คือการเห็นแก่ตัว
(ปัญหาทุกอย่าง มีทางแก้เสมอ อยู่ที่เราจะแก้มันด้วยวิธีใหน แต่สุดปัญญาทน สุดท้ายต้อง วิชามาร)

aaaa
member
*

คะแนน11

ช่างเขา เรามันช่าง

prastch@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 08:48:09 PM »

ใช้มากี่ปีแล้วครับ ดูแล้วเหมือนอยากจะกลับบ้านเก่าแล้วละถ้าออกอาการนี้ ยี่ห้ออะไรเหรอ ซัมซุงอะเปล่า Cool
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 08:29:32 AM »

เป็นที่วินโด้ว์ครับ ถอดออกแล้วเปิดเครื่อง แล้วก็ปิดเครื่องแล้วใส่เข้าไปใหม่อีกที่เปิดเครื่องใหม่ ถ้ายังมองไม่เห็น เข้าไปแอดฮาดร์แวร์ที่คอนโทลเพเนิล

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
SB_ELEC
member
*

คะแนน2

ช่างสุรินทร์เหลา

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 08:48:17 AM »

มีCD-Rom ตัวเดียวหรือเปล่า ... ต่อพ่วงกับตัวอื่นหรือเปล่า...ลองเช็ค Jumper ..เช็คสาย IDE อาจหลวม หรือ ขาดในเป็นบางเส้น

วันนี้คุณทำอะไรดีๆเพื่อสังคมแล้วหรือยัง
mini_99
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 09:34:17 AM »

ตอนbootเครื่องมันดีเทคเจอไหมถ้าไม่เจอมันจะไปชนกับตัวอื่นเปลี่ยนจั๊มทีไหม
เข้าmy com แล้วไม่เจอ แต่หาตัวอื่นมาใสแล้วใช้ใด้ cdromเจ้าปัญหาเป็นของไหมให้ ย้ายไปide2 ถ้ายังไม่หายย้ายจั้ม ถ้ายังไม่หายอีกย้ายจั้มไปจนหมด ถ้ายังไม่หายอีกเอาไปใส่เครื่องอื่นดู
ถ้าใช้ใด้ก็แลกไปเลยหรือเอาไปคืนแต่คงยากเพราะไม่ได้เสีย
แต่ถ้าเสียก็ง่ายแต่บางร้านไม่รับคืน อิ อิ อิ
EMOSECTION
Full Member
member
**

คะแนน20

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2007, 09:02:37 AM »

จั้มเปอร์ ใส่ที่ Master มองไม่เห็นไดว์ครับ ย้ายไปใส่ Slap หรือไม่ใส่เลย มันอ่านได้ แต่ไลท์ไม่ได้  พอเอาเครื่องใหม่ใส่เข้าไป ใส่จั้มเปอร์   ตรง Master ก็ไลท์ได้ปกติ
ปัญหาเกิดจาก คอม หรือ ตัวเครื่องไลท์ ครับ แล้วแก้ยังไงครับ   (SAMSUNG ไม่ทราบรุ่นคับ)

สิ่งที่ดีที่สุด คือการให้ แต่สิ่งที่เป็นไปไม่ได้ คือการเห็นแก่ตัว
(ปัญหาทุกอย่าง มีทางแก้เสมอ อยู่ที่เราจะแก้มันด้วยวิธีใหน แต่สุดปัญญาทน สุดท้ายต้อง วิชามาร)
EMOSECTION
Full Member
member
**

คะแนน20

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2007, 03:06:52 PM »

Smileyขอบคุณท่าน e21xeq มากครับ ตอนนี้เห็นไดว์แล้ว ทำตามท่านบอกครับ
แต่ มันยังไลท์ไม่ได้ครับ

member
*

คะแนน955

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 18, 2007, 03:10:52 PM »

ไล้ท์ด้วยเนโรหรือจากวินโดวน์ครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
EMOSECTION
Full Member
member
**

คะแนน20

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2007, 07:31:33 PM »

โปรแกรมเนโร ครับ  ใส่แผ่นแล้วเด้งออก แล้วมีข้อความคล้ายๆกับว่าไม่ได้ใส่แผ่นครับ
 Cheesy

member
*

คะแนน955

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 08:47:59 AM »

อาการเหมือนว่าจะต้องโยนทิ้งแล้วครับ  รึไงรอคนที่ชำนาณ มาให้ข้อมูขครับ ผมไม่ค่อยถนัดนักเรื่องคอมฯ

EMOSECTION
Full Member
member
**

คะแนน20

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 09:12:44 AM »

อิอิ ไม่ต้องรอแล้วครับ ตอนนี้มันเห็นไดว์แล้ว แต่ความเร็วลดลง (อันที่เป็น 48x.--8x )
ไลท์ได้แล้ว ของคุณ e21xeq มากครับที่ให้ข้อมูล

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์