fbt sony ของแท้หาได้ที่ไหนบ้างศูนย์ไม่ขายให้คราบบบบบบบ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 07:40:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: fbt sony ของแท้หาได้ที่ไหนบ้างศูนย์ไม่ขายให้คราบบบบบบบ  (อ่าน 3492 ครั้ง)
chaturong
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2008, 04:43:44 PM »

fbt sony ของแท้หาได้ที่ไหนบ้างศูนย์ไม่ขายให้คราบบบบบบบ   อาการเปิดมีเสียงจี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆสักพักตัดไฟกระพริบ2ครั้งวัดไฟ B+ตกไม่ถึง135
แต่ถ้าลอยขา C ฮอร์ ได้135 ปรกติเช็คอุปกรณ์รอบข้างไม่มีตัวเสีย คิดว่าน่าจะเป็นที่ฟลายแบคแต่เซ็งโคตรที่หาซื้อของแท้ไม่มีนิใครพอทราบที่ไหนขายบ้างครับ

santipp
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน180

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 05:12:50 PM »

เดี๋ยวนี้บริษัทนี้เอาใหญ่เลยนะ ถึงกับไม่ยอมขายอะไหล่ให้เลยหรือครับ แต่ที่ผมอ่านอาการแล้วผมอยากให้คุณลองเช็คบริเวณภาคHor ดูให้ดีๆครับ เพราะถ้าFBT เสีย เราลอยขา C Hor Out แล้ว B+ก็ต้องตกด้วยครับ
แต่เมื่อเราต่อขา C เขาวงจรแล้ว B+ตก ก็แสดงว่า มีโหลดที่บริเวณนี้แหละครับ ยังไม่ต้องไปซื้อมาครับ มันทำให้ บริษัทนี้รวยขึ้นไปอีกอะครับ ถ้าไม่พบจริงถามไหม่อีกรอบนะครับ ผมมีวิธีเช็ค FBT นอกวงจร โดยไม่ต้องพึ่งเครื่องมือเช็คฟลายแบ๊คครับ ผมเคยทำมาตั้งแต่ 20 ปีที่ผ่านมาแล้วครับได้ผลแน่นอน
santi♥
member
*

คะแนน55

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 11:14:06 PM »

แต่ที่ผมอ่านอาการแล้วผมอยากให้คุณลองเช็คบริเวณภาคHor ดูให้ดีๆครับ เพราะถ้าFBT เสีย เราลอยขา C Hor Out แล้ว B+ก็ต้องตกด้วยครับ
แต่เมื่อเราต่อขา C เขาวงจรแล้ว B+ตก ก็แสดงว่า มีโหลดที่บริเวณนี้แหละครับ
.....เข้ามาขอความรู้หน่อยครับ ถ้าFBTยังไม่ทำงาน(ผมหมายถึงยังไม่เหนี่ยวนำกระแส)เราก็ไม่มีโอกาศจะรู้ได้นะครับ ตามที่ท่านบอกว่า
ลอยขา c HOROUTออกแล้ว B+ต้องตกลงไปด้วย(ถ้าFBTเสีย) ผมไม่เข้าใจครับ ถ้าท่านหมายความว่าช๊อตทางด้านอินพุทลงกราวน์ก็อาจจะใช่
แต่เท่าที่ผมเคยซ่อมเครื่องมา ส่วนใหญ่จะโหลด(ช๊อต)ทางด้านเอ๊าพุทมากกว่าครับ หมายถึงช๊อตตอนที่FBTได้ทำงานแล้ว ถ้าอย่างไรช่วยอธิบาย
ให้ผมฟังหน่อยก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ  ขอบคุณ
santipp
member
*

คะแนน180

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 04:54:50 PM »

สวัสดีครับ คุณสันติ ชื่อเหมือนกันเลยนะครับ ที่ผมบอกว่าถ้าเราลอยขา C HorOut หมายถึงขาไฟเข้าของFBTต่อเข้ากับ+Bถ้าFBTขดลวดช๊อทรอบไม่ว่าจะเป็นทางเข้าหรือทางออก เยี่ยมมากแต่เราลอยขาC Hor Out +Bก็ตก แต่ผมก็ไม่เข้าใจคำที่คุณว่าFBTยังไม่เหนี่ยวนำกระแสก็จะไม่รู้ได้ คุณหมายความว่าถ้าไม่ใส่TR HorOutแล้วจะไม่รู้ได้หรือครับว่าFBTเสียหรือดี ไม่รู้ว่าผมเข้าใจข้อความของคุณสันติตรงนี้ถูกต้องไหมครับรบกวนช่วยขยายความอีกหน่อยได้ไหมครับ Smiley เยี่ยมมาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์