โปรเจคบังคับรถกระป๋องผ่านคอม
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรเจคบังคับรถกระป๋องผ่านคอม  (อ่าน 4172 ครั้ง)
zbankz
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 08:35:08 AM »

คือผมจะทำรถกระป๋องบังคับผ่านคอม+กล้องไรสาย

ที่ผมกะไว้นะครับ
กล้องใช้กล้องไร้สายทั่วไป+การ์ด TV จูนย์เนอร์จึงทำให้หมดปัญหาในส่วนรับภาพและเสียงไป
แต่ตอนนี้ผมมีปัญหาตรงที่ว่า
ผมจะทำการบังคับรถกระป๋องผ่านคอมยังไง

ที่ผมกะไว้ว้า
จะใช้โปรแกรม VB เขียนสั่งงานผ่านพอท DB25
ซึ่งสะใช้แค่ 6 ปุม หน้า หลัง ซ้าย ขวา อีก 2 ปุ่มอเนกประสงค์

ไม่ทราบว่ามีท่านได้ทำขายไหมครับหรือจะให้คำแนะนำผมหน่อยก็ได้ครับ
 เยี่ยมมาก

duangee
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 09:37:43 PM »

ลองไปซื้อหนังสือ เริ่มต้นเขียนโปรแกรมติดต่อและควบคุมฮาร์ดแวร์ด้วย Visual Basic  เล่มสีน้ำเงินมาอ่านดูครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์