ขอเรียน5k,ปัญหาการใช้งาน DOWNLOAD THEMALL กับ firewall ของวิน xp หน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 12:47:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเรียน5k,ปัญหาการใช้งาน DOWNLOAD THEMALL กับ firewall ของวิน xp หน่อยครับ  (อ่าน 4934 ครั้ง)
ces
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 07:57:49 PM »

Sad  ปัญหาคือ ผมใช้ downthemall ใน mozzila firfox ดาว์นโหลดอยู่มันมักจะขึ้นว่า server error บ้าง time out บ้างคือดาวน์โหลดไม่สำเร็จนะ่ครับ   ผมได้ทดลองปิด Firewall ของ วินxp ปรากฏว่าการดาวน์โหลดได้ราบรื่นตลอด  ้ปัญหาแบบนี้มีวิธีแก้ไหมครับ    Sad Shocked Cool Embarrassed

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 10:14:58 PM »

ขอรายละเอียดที่เพิ่มขึ้นอีกครับ  Tongue
ช้าง ณ.ปากพนัง -LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน112

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 10:59:26 PM »

ต้นเหตุส่วนหนึ่งน่าจะเกิดที่ ระบบรักษาความปลอดภัยนะครับ ลองจัดการดังนี้ครับ

สำหรับ Firefox
1.เรียกโปรแกรม Mozilla Firefox
2. ที่เมนูเลือก Tools และเลือก Options
3. คลิกที่ไอคอน Privacy
4. คลิก Exception... แล้วใส่ชื่อเว็ปไซต์ที่เราต้องการ
5. คลิกเลือก เป็น Allow หากคุณต้องการอนุญาตตลอดเวลา หรือ คลิก Allow for session สำหรับชั่วคราว
6. คลิก "OK"

ces
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 09:30:11 AM »

Lips Sealed  ท่านช้าง ณ ปากพนัง และ ท่านwinai4u ครับ  ผมจะลองทำตามที่ท่าน ช้างแนะนำ ผลเป็นอย่างไรจะแจ้งให้ทราบ  ขอบคุณคร้าบ  Lips Sealed Lips Sealed Tongue Tongue
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์