ประกาศจากบริษัทไทยน้ำทิพย์จำกัดในที่ประชุมลับๆ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 26, 2024, 04:33:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศจากบริษัทไทยน้ำทิพย์จำกัดในที่ประชุมลับๆ  (อ่าน 7643 ครั้ง)
dachar
วีไอพี
member

คะแนน47

ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเ

« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 11:46:34 AM »

แด่.... คนที่ชอบดื่มน้ำอัดลมเป็นประจำ ระวังด้วยนะ...ดูแลตัวเองดีๆนะ
บ.ไทยน้ำทิพย์จำกัด ประกาศในที่ประชุมอย่างลับๆ ว่าขณะนี้มีน้ำอัดลมปลอม
จำหน่ายทั่วประเทศแล้ว ของแท้หาแทบไม่มีพบมากในร้านโชห่วย ซึ่งทางบริษัท
ยังบอกอีกว่าพวกนี้อาจจะเป็นพวกบริษัทน้ำอื่น ซึ่งแอบลักลอบโขมยขวดของโค้ก
ไปใช้โดยไม่ได้รับอนุญาต มีการร้องเรียนจากผู้บริโภคมาแล้ว 10,763 ราย
ซึ่งน้ำอัดลมที่จะพบปลอมได้ในขณะนี้คือ

1. โค้ก
2. สไปรท์
3. แฟนต้า (ทุกรส)

นี่คือ 3 อันดับ ที่พบในขณะนี้ (มากที่สุด) และที่พบมากที่สุดคือกรุงเทพฯนี่เอง
แถวๆบางนา และร้านโชห่วยต่างๆทั่วกรุงเทพ ข้อสังเกตของน้ำปลอม

1. ไม่ซ่า เขย่าขวดดู(ยังไม่เปิด ฝา) แล้วเปิดมาไม่มีฟองล้นจากขวด
2. สีซีดผิดปกติ
3. ลองชิมดู รสจะจืดเหมือนน้ำเปล่า กินหมดปุ๊บ แลบลิ้นส่องกับกระจกสีจะติดลิ้น
มากกว่าปกติ (ทั้งลิ้นเลยในบางครั้ง)
4. เทลงขัน ผสมน้ำนิดหน่อย สีจางลง จนแทบไม่มีสี
5. นำกระดาษมาจุ่มแล้วสีติดขึ้นมาจางๆ

น้ำพวกนี้ ยังไม่ทราบตัวคนผลิตแน่ชัด แต่ควรระวังกันไว้ให้ดี มันคือน้ำเปล่าผสมสี
ในบางครั้ง คือสีทาบ้าน!!!!!!!!!!!!!!
อันตรายนะ ถึงแม้ข่าวนี้จะไม่ได้ถูกเปิดเผยต่อสารธารณะชน หรือสื่อต่างๆ แต่ก็นำ
มาเผยแพร่ที่นี่แล้ว..... คาดว่า บ.ไทยน้ำทิพย์คงจะเปิดเผยเร็วๆนี้แน่นอน!!!!

ข้อมูลจาก คุณสุททิภานา เจริญวาด
ผู้จัดการทั่วไป บ.ไทยน้ำทิพย์จำกัด

(ข้อมูลยังไม่ได้กรองครับ เเต่อาจจะเป็นไปได้ครับ) ผมเห็นบางที่สี่น้ำแป๊บซี่จางมา)

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 11:55:39 AM »

ขอบคุณ

eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 12:54:32 PM »

ผมไม่เคยดื่มมานานมากแล้ว  Shocked
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 01:00:00 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy ผมดื่มบ่อยเกือบทุกวันก็ว่าได้ อาจโดนแล้วก็ได้
คงต้องระวังไว้แล้วล่ะครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
boonrueng
member
*

คะแนน3

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 01:34:34 PM »

Cheesy   ต้องดูดีกว่าเดิม
smith69
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 02:06:06 AM »

Thank หลายๆคับผม
sombat♥
วีไอพี
member

คะแนน121

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 06:24:15 AM »

Cheesy  ขอบคุณมากครับ 

ดีนะผมไม่ได้ดื่มมานานแล้ว และที่บ้านก็ไม่นิยมดื่มกันครับ 

ศูนย์บริการเจวีซี สาขาเชียงใหม่
115/7 ม.1 ถ.เชียงใหม่-ลำปาง ต.หนองป่าครั่ง
อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-260015
Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 07:41:09 AM »

ขอบคุณครับ
ต้องระวังหน่อยแล้ว
Manow
member
*

คะแนน7

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 07:55:48 AM »

ขอบคุณครับผมไม่ดื่มน้ำอดลม แต่ดื่มเบียร์ครับ แฮ้หนักก่าอีก... เศร้าจัง เศร้าจัง เศร้าจัง

ร้านพจน์รุ่โรจน์อีเลคโทรนิคส์...
อยุธยา...
SKY-pojrongrojelectronic  Maanfun@thaimail.com
dachar
วีไอพี
member

คะแนน47

ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเ

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 03:22:28 PM »

ท่านคิดว่าจะมี  ฉงนเบียร์ ฉงน ปลอมไหมครับ
Nattawut-LSV Team
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 06:22:57 PM »

Sad ผมคิดว่าน่าจะมีนะครับ แต่ก็ไม่รู้ว่าของปลอมรสชาติเป็นยังไง เพราะผมไม่เคยดื่มครับ  Sad
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 07:16:51 PM »

เป็นกลยุทธการตลาดครับ ตอนนี้น้ำอัดลมขายไม่ออก สามยี่ห้อที่บอกก็็เป็นของโค้กทั้งหมด
ของจริงยังขายไม่ออกเลยครับ ใครจะเอาของปลอมลง หิว  ขอบคุณ อย่างไรก็ต้องขอบคุณที่ที่มาเตือนครับ

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 07:36:51 PM »

เป็นกลยุทธการตลาดครับ ตอนนี้น้ำอัดลมขายไม่ออก สามยี่ห้อที่บอกก็็เป็นของโค้กทั้งหมด
ของจริงยังขายไม่ออกเลยครับ ใครจะเอาของปลอมลง หิว  ขอบคุณ อย่างไรก็ต้องขอบคุณที่ที่มาเตือนครับ
อืม  นั่นสิ แฮะ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์