เปลี่ยนฮารด์ดิสใหม่ต้องทำยังไงบ้างคะ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนฮารด์ดิสใหม่ต้องทำยังไงบ้างคะ  (อ่าน 3781 ครั้ง)
piglet23
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 04:50:27 PM »

ฮาร์ดดิสเก่าพังแล้วค่ะ แล้วไปได้ฮาร์ดดิสมือ2ยี่ห้อเดียวกันมา แต่ความจุน้อยกว่า ถ้าเป็นคนธรรมดาๆที่ไม่ใช่ช่างจะจัดการเปลี่ยนเองได้รึเปล่าคะ แล้วต้องทำยังไงบ้าง คือช่วงนี้ใกล้ปีใหม่ ร้านไหนๆก็พากันหยุดน่ะค่ะ ปีใหม่มีเวลาเลยคิดจะลองเอง(ถ้ามันไม่ยากเกินไป)

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 05:27:53 PM »

ถ้าต่อสายถูก...ลงวินโดว์ได้...สร้าง,ลบ หรือจัดแบ่ง พาร์ติชันของฮาร์ดดิสก์ได้...ก็น่าจะไม่มีปัญหาครับ...  Smiley
แต่ถ้าทำไม่เป็นก็ควรจะให้ผู้ที่ชำนาญทางด้านนี้ทำให้นะครับ...หรือว่าค่อยๆ ศึกษาไปก่อน...
เดี๋ยวพังมาจะไม่คุ้มนะ ... lv!

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์