SVOA M. SV-556M สายสัญญาณหาย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 04:03:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SVOA M. SV-556M สายสัญญาณหาย  (อ่าน 1862 ครั้ง)
kang ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน23

« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 06:31:00 PM »

SVOA  M. SV-556M สายสัญญาณหาย ถูกดึงออก ผมแปลงสายใส่ใหม่ แต่หาจุดต่อ V.sync  H.sync ไม่ได้ ที่บอร์ดไม่ได้พิมห์ไว้จุดต่อที่บอร์ดแยกออกเป็นสองทางๆหนึ่งไปR.G.B. อีกทางหนึ่งไป V.H.sync มีหลักต่อเจ็ดหลักที่หลักต่อนี้ไล่หาจุดต่อไม่ถูก หากท่านทราบหรือมีวงจรขอความกรุณาช่วยด้วยครับ

Ce_YAI♥
member
*

คะแนน136

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:42:33 AM »

ลองดูละกันว่าใช่แท่นเดียวกันมั้ย  ฉงน เยี่ยมมาก เอาแน่

Ce_ Hp - Compaq , Acer , Samsung
เมื่อวานกับวันนี้  Support LCD - LCD TV - CRT ทั่วประเทศ 
               ทั้งในประกันและหมดประกันแล้ว
อยู่ในประกันแค่Good มันไม่พอต้อง Best เท่านั้น
                สรุปอยู่ที่ตอนจบ..ไม่ใช่วิธีการ... 
ซ่อมเครืองเก่าหมดประกันเอาแค่ Good ก็พอไม่ต้องถึง Best ก็ได้
kang ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน23

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:18:45 AM »

ขอบคุณท่าน Ce Yai แต่ไม่เหมือนครับ ของผมปลายสายแยกออกเป็นสองชุดครับ
จุดต่อที่ต่อไม่ถูกคือ WP301มีจุดต่อเจ็ดหลักครับ
Ce_YAI♥
member
*

คะแนน136

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:39:11 AM »

อืมครับเป็น SVOA รุ่น G556-BGA

Ce_ Hp - Compaq , Acer , Samsung
เมื่อวานกับวันนี้  Support LCD - LCD TV - CRT ทั่วประเทศ 
               ทั้งในประกันและหมดประกันแล้ว
อยู่ในประกันแค่Good มันไม่พอต้อง Best เท่านั้น
                สรุปอยู่ที่ตอนจบ..ไม่ใช่วิธีการ... 
ซ่อมเครืองเก่าหมดประกันเอาแค่ Good ก็พอไม่ต้องถึง Best ก็ได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์