ใครเคยเจอ อชิตะสิน สุดหล่อ ตอนเปิด IE บ้างครับ????
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 07:22:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอ อชิตะสิน สุดหล่อ ตอนเปิด IE บ้างครับ????  (อ่าน 2072 ครั้ง)
ล่ะอ่อนยอง
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 03:25:50 PM »

เวลาเปิดจะเข้าเว็บ  ปกติตั้ง google เอาไว้  แต่ตอนนี้ดันกลายเป็น อชิตะสิน  สุดหล่อ  สแกนด้วยอัพเดทไวรัสล่าสุดก็ไม่เจอ  ไม่รู้ว่าเป็นอะไรกันแน่  ท่านใดทราบวิธีแก้ช่วยบอกหน่อยครับ

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 03:57:59 PM »

ขอรายละเอียดเพิ่มเติมมากกว่านี้หน่อยครับผม อชิตะสิน  สุดหล่อ นี่ผมไม่รู้จัก
เค้าเลยครับแล้วใช้ เบร้าเซอร์ตัวไหนเปิดเวปไซด์ครับ

ผมคิดว่า ท่าน หรือคนอื่นอาจจะไปเข้าเวปนั้น แล้วมันอาจจะมีให้เรากดเลือกเวปนั้น
เป็น เวปแรกที่เปิดเบร้าเซอร์ครับ
ให้ลองแก้อย่างนี้ดูก่อนครับผม

1. ถ้าเป็น IE ให้เข้าที่เมนู tools เลือกหัวข้อ Internet Options ครับ

2. จากนั้นมันจะเปิดหน้าใหม่ออกมา ให้ดูในช่อง Address ครับ ลบของเก่าออกแล้ว
ใส่เวปของ google ลงไปแทนครับ แล้วมาคลิ๊กที่ปุ่ม OK ด้านล่างครับ

ลองทำวิธีนี้ดูก่อนนะครับ ถ้าไม่หายเดี๋ยวค่อยมาต่อกันครับผม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์