ถามเรื่องมอเตอร์เครื่องเล่นเกมส ps2
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 04:24:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องมอเตอร์เครื่องเล่นเกมส ps2  (อ่าน 5425 ครั้ง)
sombat c ♥
วีไอพี
member

คะแนน41

ตอบผิดก็ขออภัยไม่มีอะไรแค่อยากช่วยและพัฒนาตนเอง

« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 08:18:46 AM »

เวลาเราวัดมอเตอร์จะเป็นหมุนแผ่นหรือว่าสไลด์หัว
มีวิธีการวัดเหมือน   dvd  ทั่วไปหรือเปล่าครับ
ขอถามผู้รู้ทุกท่านครับ

การเรียนรู้ไม่มีวันสิ้นสุด

sombat c ♥
วีไอพี
member

คะแนน41

ตอบผิดก็ขออภัยไม่มีอะไรแค่อยากช่วยและพัฒนาตนเอง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 09:15:04 AM »

คือว่าผมวัดแล้วไม่หมุนเลยครับ   

dul
member
*

คะแนน33

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:01:14 PM »

ถอดสายมอเตอร์ออกจากปริ้นก่อน ตั้งมิเตอร์ R  X 1 แล้ววัดมอเตอร์ต้องหมุน ความต้านทานอยู่กลางๆประมาณ 20 โอห์ม ถ้าไม่หมุน มอเตอร์เสียครับ
sombat c ♥
วีไอพี
member

คะแนน41

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 10:56:10 AM »

ถามต่อครับคือมอเตอร์สไลด์หัวที่สายแพรมันมีลายทองแดง  4  เส้นผมวัดสลับไปมายังไงมันก็ไม่หมุนครับแสดงว่ามันเสียใช่ไหมครับ
แต่ว่าที่มอเตอร์หมุนแผ่นมันวงจรมาเกี่ยวข้องผมคิดว่าวัดมันเลยไม่น่าจะหมุนอยู่แล้ว
แต่ที่สไลด์หัวพอถอดสายแพรออกมันก็ไม่มีวงจรผมก็คิดว่าวัดมันก็น่าจะหมุนอย่างที่ท่านบอกและครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์