I-Mobile 601 ต่อ GPRS แล้วตัวเครื่องดับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 26, 2024, 05:57:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: I-Mobile 601 ต่อ GPRS แล้วตัวเครื่องดับ  (อ่าน 1881 ครั้ง)
ittadad
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 03:25:25 PM »

ตอนนี้ผมใช้ I-Mobile 601 กับ notebook Compaq V3926TU
หลังจากทำการลง driver และ set GPRS เสร็จเรียบร้อยแล้ว
ใช้งานตามปกติคือ connect ติดแล้ว และเริ่มการใช้งาน browser ตัวเครื่องก็ปิดและเปิดเองครับ
เป็นแบบนี้ตลอดเลยครับ ในขณะที่ใช้กับ Compaq C301TU ไม่มีปัญหาใดๆ ครับ

รบกวนถามท่านผู้เชี่ยวชาญหน่อยครับ ว่าสาเหตุน่าจะมาจากอะไรได้บ้างครับ

ผมลง XP SP3 และไม่แน่ใจว่า USB ที่ต่างรุ่นกันจะมีผลหรือไม่ เพราะไปใช้กับ USB2.0 เครื่องอื่นก็ไม่เจอปัญหาแบบนี้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์