อยากเอา12นิ้วขับ..ที่แรงกว่าดอก15 หรือ18...

อยากเอา12นิ้วขับ..ที่แรงกว่าดอก15 หรือ18...

(1/3) > >>

D999:
ผมอยากได้ลำดพงดอก12นิ้วที่เล่นเบสหนักๆหน่อย..ท่านไหนมีข้อมุลดีๆบอกกันหน่อยครับ :D
อยู่สุรินทร์..ต้องไม่กินสุรา..เขาเรียกเทวดาสุรินทร์ kiss6

D999:
เอาที่พอสู้กับดอก15นิ้ว..หรือดอก18 ของms ได้แบบไม่อายมีไหมครับ smiley4
เอาไว้ประกอบชุดเครื่องเสียงออกงานนะครับ laugh2 laugh2 laugh2
อยากรู้มากครับเอาไว้เพื่อเปรียบเทียบกันครับ tongue3 tongue3
อยากทำในสิ่งที่ว่ามั่นใจที่สุด..คือไม่ชอบความเวอร์..ชอบเล็กแต่คุณภาพครับ..เพื่อคุณที่รัก kiss6 kiss6

fa_zone:
อืม...ที่เคยทราบมาจะมียี่ห้อ EAW นะครับแต่จำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร เคยมาลงงานรับน้องที่มหาลัยผมนึกในใจว่าข้างในต้อง 18 ไม่ก็ 15 นิ้ว 2 ดอกอย่างแน่นอน เพราะดูจากลักษณะตู้เป็นฮอร์นโหลดขนาดตู้ลึกพอสมควร ลงข้างละ 2 ใบเล่นเอาหอประชุมแทบแตก

พอลองสอบถามเจ้าของเครื่องดูปรากฏว่าเป็นดอก 12 นิ้วครับผม อึ้งไปเลย

ปล.แต่ตู้ยี่ห้อนี้ยูนิตนึงก็เป็นแสนอยู่นะครับ ผมไม่แน่ใจว่าดอกลำโพงในบ้านเราจะมียี่ห้อไหนรุ่นไหนที่จะทำให้บึ้มได้ขนาดนั้นบ้าง

แต่ต้องคิดดูนะครับตู้ราคาเป็นแสนเขาย่อมสามารถที่จะออกแบบดอกลำโพงและขนาดของตู้ได้เหมาะสมกันอยู่แล้วครับผม ลองคิดถึงความเป็นไปได้ครับว่าดอกบ้านๆธรรมดาๆมันจะทำได้มั๊ย

คิดดูเล่นๆครับ smiley4

George:
น่าจะได้นะคับ  แต่ว่าเสียงเบสจาออกมามากหรือป่าวคับ

D999:
ขอบคุณครับ...ความของผมคือต้องเครื่องเสียงแบบชุดเล็กๆ..แต่อยากเน้นด้านคุณภาพนะครับ..
ตัวอย่าง..เช่นว่าขยายชุดเล็ก-ราคาถูกกว่า :) :)แต่ใช้ดีมีคุณภาพครับ
ตู้-ลำโพง..เล็ก ;D ;Dแต่ดังดี..แรงดี คือไม่อายฃองใหญ่ราคาแพงนั่นเองครับ
ผมจึงอยากสอบถามข้อมูล..จากทุกท่าน  :Dอาจารย์ที่มีความรู้ครับ
ถ้าจะเล่นชุดเครื่องขยายเสียงนั้น..ต้องทำไง
ลงทุนน้อยๆ..แต่เปี่ยมด้วยคุณภาพนะครับ
ช่วยแนะนำด้วยคร๊าบบ..ผม :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป