จานแดง TRUE ปรับให้ดูลาวสตาร์ได้ไหม
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 07:32:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จานแดง TRUE ปรับให้ดูลาวสตาร์ได้ไหม  (อ่าน 6052 ครั้ง)
hoozy
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 11:17:45 AM »

http://www.laohub.com/
1.อยากดูรายการสดผ่านจานมีทางไหนบ้างโดยใช้จานทรูแดงเพราะเคยเข้าไปที่เมนูติดตั้งเห็นมันตั้งค่าความถี่ได้ด้วยใครมีประสบการณ์แนะนำด้วย
2.อีกคำถามถ้ามีจานทรูแดงอยู่ติดเพิ่มอีกจานเพื่อดูรายการจากดาวเทียมดวงอื่นต้องใช้อุปกรณ์อะไรเพิ่มมาก งบเท่าไรอยากได้แบบประหยัดๆ

tee_wat26
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 02:02:52 PM »

ผมไม่ทราบว่าตอบแล้วถูกหรือเปล่านะครับ จานทรูแดงปกติแล้ว LNB จะเป็นความถี่ที่ฟิคไว้ครับและ Resiaver ก็เข้าระหัสระบบ DTH อีกผมคิดว่าไม่น่าจะได้ครับ ส่วนคำถามที่ 2 ผมว่าไม่น่าจะคุมนะครับเพราะที่แน่ๆต้องซื้อ Resiaver ใหม่แน่ๆครับแต่ก็ไม่ได้แปลว่าจะไม่ได้นะครับต้องลองหาข้อมูลดูอีกทีครับ
peera-500 ♥
วีไอพี
member

คะแนน116

ไม่ชอบคนโกง เอารัดเอาเปรียบ รักความยุติธรรม

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 08:05:32 PM »

รายการสด คงหายาก ส่วนมากเป็นเทป  ที่สดจริงๆ เห็นก็มี  พันธมิตร
ใช้จานเดิมนะเเหละ ซื้อจานใหม่ทำไหม เเค่ซื้อรีซีพเวอร์ 1 ชุด พร้อม Power pass หรือ ไดเเซ็ก 1 ชุด เอาทำมา Duo Trio .....  ได้ทั้งนั้น
ว่าแต่ท่านจะดูดาวดวงไหนละ NSS6 , THAICOM Ku , Palapa c2  อื่นๆ ของดูฟรีๆทั้งนั้น
sandman
member
*

คะแนน-1

ช่างมือใหม่

mondarkness@hotmail.com mondarkness@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 12:18:03 PM »

รายการสด คงหายาก ส่วนมากเป็นเทป  ที่สดจริงๆ เห็นก็มี  พันธมิตร
ใช้จานเดิมนะเเหละ ซื้อจานใหม่ทำไหม เเค่ซื้อรีซีพเวอร์ 1 ชุด พร้อม Power pass หรือ ไดเเซ็ก 1 ชุด เอาทำมา Duo Trio .....  ได้ทั้งนั้น
ว่าแต่ท่านจะดูดาวดวงไหนละ NSS6 , THAICOM Ku , Palapa c2  อื่นๆ ของดูฟรีๆทั้งนั้น

อุปกรณ์ตามภาพ หาซื้อได้ที่ไหนครับ

talamok
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 09:02:33 PM »

ไม่ได้ครับ

ลาวสตาร์อยู่ C-BAND
hoozy
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 10:58:05 AM »

ติดตั้งแบบคุณ peera-500  แนะนำน่าสน แต่ true เค้าจะว่าเรามั้ยเอาทำมา Duo เดียวเดินไปบ้านหม้อดูดีกว่ามีอะไรใหม่มั้ง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์