ถามเพื่อนๆในนี้ว่าใครเคยรับงานดูแลคอมซ่อมคอม เป็นรายเดือนกับหน่วยงานบ้างครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 08:02:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเพื่อนๆในนี้ว่าใครเคยรับงานดูแลคอมซ่อมคอม เป็นรายเดือนกับหน่วยงานบ้างครับ  (อ่าน 2495 ครั้ง)
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 03:05:57 PM »

พอดีผมรับงานซ่อมคอมอยู่และอัพเกรด รวมทั้งขายด้วย
 ปํญหาที่อยากถามคือว่า มีหน่วยงาน รัฐเล็กๆหน่วยงานหนึ่ง
ซี่งตอนนี้ผมไปซ่อมคอมให้อยู่  หัวหน้าได้ ถามผมว่า รับงานแบบ
ดูแล คอมไหม คิดเป็นรายเดือนหรือไงนี่แหละผมก็ไม่เข้าใจเท่าไหร่
คล้ายๆการประกัน เช่น เขา จะให้เราคิดไปเลยว่าเดือนละเท่าไหร่
แล้วเราก็เข้าไปดูแล เป่าฝุ่นหรือ ว่าเคลีย ไวรัสให้  ประมาณนี้
ไม่รู้ว่าเพื่อนๆใครเคยทำบ้างแล้วต้องมีเงื่อนไข ว่ายังไง
 คอมในหน่วยงานมีประมาณ 10 เครื่อง ได้ รวมปริ้นเตอร์อีก นิดหน่อย
  เหตุ ที่เขาถามผมเพราะว่า ในหน่วยงานไม่มี แผนก IT แล้วคอม ชอบ
เสีย ลงโปรแกรม ใหม่บ้าง ติดไวรัสบ้าง โปรแกรมตัวนั้นมีปัญหาบ้าง
  เขาเลยอยากได้ช่างมาดูแลประจำ 
 เขาเคยติดต่อบริษัท นึงแต่ว่าแพงเขาเลยไม่เอา แต่ว่าเขาไม่ได้บอกว่า
บริษัท คิดเท่าไหร่  ผมเลยอยากถามเพื่อนในนี้ว่า ใครเคยทำ แล้วคิดยังไงครับ
มีเงื่อนไขอะไรบ้าง  ขอบคุณครับ

chincom
member
*

คะแนน8

รับซ่อมเมนบอร์ด pc/notebook

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 07:56:04 PM »

เคยทำ เครื่องละ1,000 ต่อปีครับ แต่ว่า3เดือนเข้าไปดูแลครั้ง เป่าฝุ่นลง os ลงโปรแกรม ดูแลnetwork แต่ไม่รวมการซ่อมจอ ปิ้นเตอร์ อยู่กรุงเทพแข่งขันด้านราคาครับ บ้างที่ก็เครื่องละ500-600ต่อปีต่อเครื่อง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์