สอบถามท่านที่เคยจ้างทำ pcb
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านที่เคยจ้างทำ pcb  (อ่าน 5163 ครั้ง)
sangkhawong
วีไอพี
member

คะแนน57

jupiter_toe@hotmail.com
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 08:59:00 AM »

อยากทราบว่าเขาคิดราคายังไง

ถึงเมาเหล้า เช้าสายก็หายไป...แต่เมาใจเป็นประจำ ทุกค่ำคืน

boom
member
*

คะแนน9

boom464_44@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:42:15 PM »

ที่วรารับงานหน้าเดียวและ 2 หน้าครับ มีซิ้งค์สกรีน ให้ด้วยครับ แต่ว่าจะเอาหรือไม่ก็แล้วแต่ครับ เหมาะกับงานจำนวนมากๆครับ แค่ค่าสกรีน ก็ 1000 กว่าบาทแล้วครับ
ถ้าทำต้นแบบก็ที่ซีเกตครับ แต่ต้องรับสภาพว่าห่วยกว่าซีเกตเยอะครับ แต่ราคาถูก ถ้าลายมันห่างๆกันก็โอเคครับ
changphichit
Full Member
member
**

คะแนน79

ยินดีที่รู้จักกับทุกๆคน

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:05:47 PM »

คิดราคาเป็นตารางนิ้วครับ และชนิดของแผ่นปริ๊นซ์  สกรีนด้านอุปกรณ์หรือไม่
สกรีนด้านลายทองแดงหรือไม่  ที่จะใช้ ถ้าทำจำนวนน้อย เพื่อทดลองหรือแค่ใช้เอง
ทำที่ซีเกต บ้านหม้อ ราคาย่อมเยาดี งานก็พอได้นะเพราะราคาไม่แพง ที่อื่นก็อาจจะมีอีก
แต่ยังไม่เคยใช้บริการเลยไม่มีข้อมูลครับ
pndcommand
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 12:09:03 AM »

วันจันทร์ที่จะถึงจะไปทำอยู่ที่ ซีเกท เซอร์กิต ถ้าจะทำเล่นๆ หรือลองทำดูก่อน แนะนำที่นี้เลยครับ เหตุผลเดียวคือราคาถูก  แต่ ถ้าจะทำเป็นงานจริงๆ ทำหลายๆ แผ่น ก็จะทำ ที่ wara pcb ครับ เพราะว่า มันมีค่าใช้จ่าย เยอะขึ้นมีค่า setup อะไร อีก เยอะแยะ ลอง หาที่อยู่ เบอร์โทร จาก google ได้เลยครับ
___________________ ___________________ ___________________ ___________________ ___________________ _____http://www.elecsmile.com
ช่างใหญ่
member
*

คะแนน1

amp9468@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 03:07:26 PM »

เอาแต่ลายวงจรไปอย่างเดียวได้ไหมครับ
boom
member
*

คะแนน9

boom464_44@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 09:32:05 PM »

เอาแต่ลายวงจรไปอย่างเดียวได้ไหมครับ

ได้ครับพี่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์