sharp ES-S701X ขึ้น C2
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 04:50:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: sharp ES-S701X ขึ้น C2  (อ่าน 8510 ครั้ง)
charoen.da
วีไอพี
member

คะแนน5

« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 08:28:06 PM »

เครื่องซักผ้าฝาบนครับ ตั้งโปรแกรมซักได้ น้ำเข้าได้ปรกติ ซักได้ ถ่ายน้ำออกได้ แต่พอจะปั่นหมาด หน้าปัดโชว์ C2 แล้วก็ไม่ทำงานต่อ

ผมตรวจเช็คตามที่ได้อ่านจากกระทู้ต่าง ๆ แล้ว สายไฟไม่ขาด สวิทช์ฝาถังก็ปรกติดี แต่ ไม่แน่ใจว่าตัวนี้จะเสียหรือเปล่า ไม่รู้วิธีเช็คครับ ปรกติแล้วผมจะไม่ได้รับซ่อมเครื่องซักผ้า แต่ตัวนี้เป็นของคนรู้จักครับ ท่านใดรู้วิธีเช็คตัวนี้ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 09:05:45 PM »

ถ้าซักน้ำเปล่าเป็นปกติก็ไม่เสีย ดูที่สวิทฝาให้ละเีอียดหน่อยครับ

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
supermanx
member
*

คะแนน4

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 07:54:27 AM »

ลองดูที่นี่ เพื่อเป็นแนวทาง

http://www.leksound.net/forum/index.php?topic=19749.0
pragarang♥
วีไอพี
member

คะแนน45

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 08:14:45 AM »

ให้ดูตัวถังเวลากำลังปัน ได้ปันไปแตะสวิทหรือไม่ ถ้าแตะ ก็ตั้งเครื่องใหม่ ตั้งแล้วไม่หายให้ดู โช๊คทั้ง 4 ข้างครับ
อาการเป็นเหมือนไม่ได้ศูนย์กลางเครื่อง
charoen.da
วีไอพี
member

คะแนน5

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 09:17:23 AM »

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

เดี๋ยววันนี้จะลองดูอีกครั้งครับ แล้วจะมารายงานครับ
charoen.da
วีไอพี
member

คะแนน5

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 11:45:26 AM »

ได้ลองตรวจเช็คสายไฟ และสวิทช์ฝาถังอีกรอบ ก็ปรกติดีครับ

แต่ ที่ขั้วต่อสายของตัววัดระดับน้ำที่ผมถ่ายรูปมาให้ดู มีคราบเขียว ๆ เหมือนเป็นขี้เกลือ ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันไหม

ได้ลองซักดูอีกครั้ง ก็ซักได้ ถ่ายน้ำออกได้ แต่พอจะปั่นหมาดเครื่องก็หยุด หน้าจอโชว์ E1

ผมเลยลองถอดปลั๊ก แล้วเสียบใหม่ แล้วก็ตั้งโปรแกรมให้ปั่นอย่างเดียว ก็ปั่นได้ แต่ประมาณไม่เกิน 1 นาที ก็หยุด แล้วก็ดับไปเลย

อาการแบบนี้ จะเป็นที่แผงคอนโทรลเสียหรือเปล่าครับ พี่ ๆ ที่เคยซ่อมช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 12:21:28 PM »

ลองย้ำตะกั่วที่แผงดูครับ

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์