Harddiskแบบusbเสียจะกู้ข้อมูลอย่างไร
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Harddiskแบบusbเสียจะกู้ข้อมูลอย่างไร  (อ่าน 6723 ครั้ง)
ARTRUDAK
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 10:57:14 AM »

Harddiskแบบusbของผมอยู่ดีๆก็ไม่ทำงานไปเสียบเครื่องไหนก็ไม่ติดภายในมีข้อมูลสำคัญมาก Sadจะสามารถกู้ข้อมูลได้หรือไม่
และทำอย่างไรอย่างไร
ขอบคุณครับ
 ขอบคุณ ขอบคุณ

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 11:45:55 AM »

เป็น HDD IDE หรือ Sata  และเป็น HDD 3.5" หรือ 2.5"
และที่ว่าไม่ทำงานนี่มองไม่เห็น HDD รึเปล่าเมื่อเชื่อมต่อแล้ว
ลองเช็คกล่อง External USB ก่อนครับว่าเสียหรือเปล่า 
ถ้าจะกู้ข้อมูลก็ต้องทำให้มองเห็น HDD ก่อน

ถ้าเป็น HDD PC 3.5" ก็ถอดมาต่อทดสอบกับเครื่อง PC ดูว่าทำงานไหม
ส่วนถ้าเป็น HDD 2.5" ก็หาตัวแปลงมาทดสอบ ส่วนเรื่องกู้ข้อมูลค่อยมาว่ากันอีกที

roseleealiair
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 08:57:53 PM »

ลองดูด้วยโปรแกรม http://recovery.software.data.hothitvideo.com/restore/tool
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์