ผมโหลดโปรแกรม Adobe Reader9.0จากอินเตอร์เนตเวลาเปิดใช่ได้แป็บเดี๋ยวครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 11:21:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโหลดโปรแกรม Adobe Reader9.0จากอินเตอร์เนตเวลาเปิดใช่ได้แป็บเดี๋ยวครับ  (อ่าน 6188 ครั้ง)
Tian♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน66

« เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 03:04:57 PM »

เวลาเปิดโปรแกรมสักพักจะขึ้นกรอบหน้าต่างsend Error Report กับ 
พอกดDon't Sendก็จะกลับเมนูหลักครับ
เอาไว้ดูโครงสร้างกับขาของอะไหล่ครับ  จะแก้ไขยังไงดีครับ

Tian♥
member
*

คะแนน66

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 02:40:25 PM »

ไม่รู้วิธีแก้  ยังใช้งานไม่ได้เลยครับ
Tian♥
member
*

คะแนน66

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 03:40:03 PM »

มีที่ให้โหลดโปรแกรมใหม่รึเปล่าครับ
แวมไพร์-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 03:54:43 PM »

ลองดูครับ Smiley HAPPY2!!

คลิ๊กเลยครับ

Adobe เปิดตัว Reader 9 ใหม่ที่เพิ่มการรองรับ Flash

เมื่อวันอังคารที่ผ่านมา Adobe ได้ทำการเปิดตัวซอฟท์แวร์ Reader เวอร์ชั่นล่าสุดที่สามารถรองรับไฟล์หนังหรือไฟล์แอนนิเมชั่นในรูปแบบของ PDF ได้

โดยใน Adobe Reader 9 นี้ ผู้ใช้สามารถเล่นไฟล์ Flash movies, Shockwave animation และไฟล์มีเดียอื่นๆที่มาพร้อมกับไฟล์ PDF ได้

โดยไม่จำเป็นจะต้องเปิดโปรแกรมอื่นเพิ่ม นอกจากนี้ ยังรองรับการดาวน์โหลดข้อมูลได้รวดเร็วกว่าในเวอร์ชั่น 8 อีกด้วย โดย Adobe กล่าวว่า Reader 9 นี้

ถือเป็นซอฟท์แวร์แรกที่รวมเอาความสามารถในการอ่านไฟล์ PDF ผนวกกับความสามารถในการเล่นไฟล์มีเดียไว้ภายในหนึ่งเดียว ซึ่งก่อนหน้านี้

เมื่อเดือนมิถุนายนที่ผ่านมา Adobe ได้ทำการส่งซอฟท์แวร์ Acrobat 9 ที่สามารถรองรับการสนับสนุนไฟล์ Flash

โดยสามารถฝังไฟล์วีดีโอรวมถึงไฟล์แอนนิเมชั่นลงในไฟล์รูปแบบ PDF ได้ และสำหรับในเวอร์ชั่น Pro Extended ยังสามารถทำการแปลงไฟล์วีดีโอมาเป็น Flash

ได้อีกด้วย ซึ่งทั้ง Reader และ Acrobat เวอร์ชั่นล่าสุดนี้ ได้เพิ่มประสิทธิภาพในการรักษาความปลอดภัย โดยจะรองรับ digital signatures

และการเข้ารหัสแบบ 256-bit AES โดย Adobe Reader 9 นี้ สามารถดาวน์โหลดได้ผ่านทางเวบไซต์ของ Adobe

โดยสำหรับคอมพิวเตอร์แมคและคอมพิวเตอร์พีซีที่ใช้ระบบปฏิบัติการ Windows จะต้องมีความเร็วแรมอย่างน้อย 128 เมกกะไบท์ ซึ่งสำหรับผู้ใช้ Windows

จะต้องใช้เวอร์ชั่น Windows 2000 SP4 หรือสูงกว่าเท่านั้น และสำหรับผู้ใช้แมค จะต้องใช้ OS เวอร์ชั่น 10.4.11 ขึ้นไป

Source : CNET
บทความ : Pantip
Tian♥
member
*

คะแนน66

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 10:53:07 PM »

กำลังโหลดอยู่ครับได้ผลยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ
Tian♥
member
*

คะแนน66

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 03:44:20 PM »

โหลดได้ครับแต่ติดตั้งไม่ได้ เครื่องบอกให้รอผมทิ้งไว้ทั้งคืนยังไม่ได้เลยครับ
หรือผมติดตั้งไม่ถูกวิธี ช่วยแนะวิธีติดตั้งด้วยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์