การต่อและปรับเสียงหน้าแอมป์เพาเวอร์
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 01, 2024, 08:38:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การต่อและปรับเสียงหน้าแอมป์เพาเวอร์  (อ่าน 7531 ครั้ง)
peema
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 12:23:12 PM »

ไม่เอา

ผมมีปัญหาเรื่องการต่อและปรับแต่งเสียงของแอมป์เพาเวอร์   ที่มีสายสัญญาณมาจากปรีแอมป์

แอมป์ผมมี input อยู่ 2 ส่วน คือ   input 1,2  มันจะมี volume 3 ตัว คือ  HPF(120hz-3khz) , LPF (50hz-250hZ) , GAIN

และช่องเลื่อนอีก  คือ HPF-LPF-FULL (X-OVER) และ  12-6dB-0 (SUPER BASS)

อีกส่วน คือ  input  3,4  จะมี volume 2 ตัว คือ  HPF(120hz-3khz)  , GAIN  และช่องเลื่อนอีก  คือ HPF-FULL (X-OVER)

ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้ลงรูป(เพราะลงไม่เป็น) การต่อใช้งานจะต่ออย่างไรครับ ซับจะใช้ช่องไหนและปรับอย่างไรรวมถึงเสียงกลาง-แหลมด้วย

ไม่มีประสบการณ์เลยครับ ..ขอบคุณท่านผู้ให้ความรู้ล่วงหน้าครับ. Cheesy Cheesy Cheesy

narongpr
วีไอพี
member

คะแนน3

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 04:48:55 PM »

เข้าใจว่าเป็น  amp4-ch พวก-v12/ eagle  พวกนี้มั้งครับ    ยังงี้ครับ  2-chแรกที่มีปรับได้ 3ระดับ  h-l-full  ต่อขับsub ก็ได้ครับ บริจเป็นmonoส่วนอีก2chที่ปรับ2ระดับคือh-fullขับกลางแหลม  เรียกว่าตัวเดียวจบ  พอฟังได้  ประหยัดดี    หรือท่านอื่นเขาต่อกันยังไง ก็ไม่ทราบนะครับ  ลองดูครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์