sony cdx-v2800 ต่อกับ power amขี่รถไปประมาณสัก 30 กม. เริ่มมีเสียงซัปดัง บู๊ดๆ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 02, 2024, 03:42:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: sony cdx-v2800 ต่อกับ power amขี่รถไปประมาณสัก 30 กม. เริ่มมีเสียงซัปดัง บู๊ดๆ  (อ่าน 2433 ครั้ง)
wutgame
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 03:33:17 PM »

งง คือผมใช้ sony cdx-v2800 ต่อกับ power amp audio quart (AQ-A665) ต่อกับพรีแอม boston ซัปขนาด 10" 2 ตัว( power ใช้ขับเฉพาะซัป 10" 2 ตัวนี้คับ)  เวลาเปิดฟังใหม่ๆ ของทุกๆครั้งเสียงจะปรกติกดี ขับรถไปฟังไปก็เพลินดีงะคับ แต่พอขี่รถไปประมาณสัก 30 กม. แล้วเริ่มมีเสียงซัปดัง บู๊ดๆ ที่ลำโพงซัป เสียงเหมือนเบสเลย แต่ไม่ใช่เสียงจากเพลงมันดังของมันเองงะคับ ปิดเสียงเทปรถแล้วยังดังต่อ ปิดเสียงที่พรีแอม ก็ยังดัง บู๊ดๆ เหมือนเดิม ดังหนักมากด้วย แต่พออาสาย av ที่ต่อจาก power กับพรีแอมออก มันก็ไม่ดัง บู๊ดๆ งะคับ เสียงกลาง แหลม ผมใช้เทปรถเป็นตัวขับ คับ  Sad    เสียงกลาง แหลม ที่ต่อจากเทปรถมันก็ดังปรกติกดีงะคับ เป็นจากอาการตัวใหนเสีย เหรอคับ เทปซีดี , พรีแอม , เพาเวอร์แอม ตัวใหนงะคับ ผมต่อวงจรแบบปรกติกงะคับ เมื่อก่อนฟังอยู่ดีๆ ไม่มีปัญหาไร ใช้มาประมาน 1 ปี แล้วงะเริ่มมาเป็นตอนนี้งะคับ แต่ที่สำคัญเวลาไม่ติดเครื่องรถนะคับ มันไม่มีเสียง บู๊ดๆ เลยงะคับ ดังเฉพาะเวลาขับรถสักประมาน 30 กม. และเหยียบเบรกบ่อย คือเช่นเวลาขับเข้าในเมืองงะคับ ทำไงดีคับ ช่วยบอกผมทีคับ ท่านผู้ชำนาญทั้งหลาย ขอบคุณ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์