สงสัยprogram win ids อยุ่คับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 04:02:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยprogram win ids อยุ่คับ  (อ่าน 5913 ครั้ง)
saren
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 11:00:32 PM »

สมมุติว่าผมมีค่าparameters ของลำโพง แค่ค่า Vas , Qts ,และ Fs ซึ่งเป็นลำโพงโนเนม จะใช้programe นี้คำนวณได้ไหมคับ อีกอย่างการแปลงค่าจาก ลิตร มาเป็นนิ้ว เช่น ก*ย*ส เท่าไหร่ Sadสมมุติว่าได้ 10 ลิตร เราจะตีตู้ยังไงคับ

saren
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 11:07:51 PM »

Programe ISDคับพิมพ์ผิด
ohocar
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 10:31:38 AM »

ขออนุญาติตอบแทนครับ
1 ลูกบาศก์ฟุต เท่ากับ 28.3 ลิตร  ถ้า 10 ลิตร จะเท่ากับ 0.35 ลูกบาศก์ฟุต  ก x ย x ส  ก็จะได้ 10.5 X 10.5 X 5.5 หน่วยเป็นนิ้วครับ ( กว้าง คูณ ยาว คูณ สูง คูณ ลึก หาร ด้วย 1728 )
Thawach
Full Member
member
**

คะแนน243

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 04:18:46 AM »

ใส่ได้เเต่จะใช้ได้เเค่หาขนาดตู้   เเต่โหมดเเสดงผลอื่นๆจะไม่ทํางาน
saren
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 10:27:57 AM »

แล้วค่า F3 อยู่ประมาณเท่าไหร่คับถึงจะดี Sad
saren
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 12:46:38 PM »

พี่thawashคับ แล้วลำโพงที่ไม่มี Driver อยู่ในprograme isd จะทำยังคับ สมมุติว่าเรารู้ค่าparametsแล้ว(ของผมยี่ห้อ toppoint) Sad
Thawach
Full Member
member
**

คะแนน243

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 02:39:44 AM »

การใส่ค่า Parameter ดูหน้าเเรกของกระทู้ win isd เลย     มีบอกไว้เเล้วในการใส่ค่าใหม่    พยายามใส่ให้เป็นเเล้วก็ให้ถูกหลักที่วางไว้   ค่า QTS ที่เหมาะกับตู้เเต่ละอย่างพี่บอกไว้โดยละเอียดเเล้ว   โดยไม่มีการปิดบังเลย   ที่ทําได้ละเอียดก็เพราะได้รับความรวมมือจากเพื่อนที่เป็นชาวต่างประเทศ   ช่วยสนับสนุนอย่างเต็มที่    หลายๆคนที่นําไปใช้ไม่ใช่เพียงขอบคุณพี่คนเดียวควรจะขอบคุณพวกเขาด้วย    มีน้องหลายๆคน mail มาหาพี่เเละหลายคนคิดที่จะเข้าครอสเรียน   เเต่สู้ราคาไม่ไหวเพราะค่าเรียนเเพงมาก   พี่จะบอกตรงนี้ว่ามันไม่จําเป็นจะต้องไปเสียเงินเรียน   พี่ก็สอนอยู่ตรงนี้เเละอีกอย่าง freeware ดีๆเขาก็มีให้ใช้ฟรี   ไม่จําเป้นต้องไปซื้อเขา  ถ้าพี่มีเวลามากๆกว่านี้คงจะดี    พวกน้องก็จะได้ความรู้ใหม่ๆเรื่อย  เสียดายอยู่เหมือนที่เพื่อนๆชาวต่างประเทศไม่รู้ภาษาไทย   ไม่งั้นจะดึงมาสอนโปรเเกรม RTA ที่หลายๆคนโหลดไปมาสอนที่นี่เลย      สําหรับน้องsaren  รักที่จะออกเเบบเอง   ต้องพยามยามครับ     ค่า f3 ที่ถาม   จุดที่ดีของมันไม่ควรจะเอาเข้าไปใกล้จุด fs มากนัก    มันจะมีปัญหาติดตามมาหลายอย่าง  เเละในรถก็ไม่จําเป็นที่จะต้องให้เบสลงตํ่ามากนัก  เพราะบางทีมันตอบสนองให้ไม่ได้   เปลืองกําลังขับของเเอมป์   ขับเสียงที่หูไม่ได้ยินเเละกรวยทํางานหนักมาก   ทางที่ดีถ้ามี filter ก็ควรจะตัดมันทิ้งออกไปบ้างที่ประมาณ20-30 เฮิร์ท   ต้องลองดู
saren
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 11:56:55 AM »

ขอบคุณพี่ๆๆมากคับแต่ผมอยากได้ mail.พี่จังเลยไว้ติดต่อฉุกเฉินอยากรู้คำตอบไวๆๆ นะพี่นะ(อนาคตผมอยากเปิดร้านทำเครื่องเสียงเล็กๆ Cheesyไว้เป็นอาชีพเสริม)
Thawach
Full Member
member
**

คะแนน243

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 06:26:33 AM »

mail ของพี่อยู่ใน win isd
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์