dvd fantasia รุ่น rc-72d ไม่อ่าน dvd
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 07:39:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: dvd fantasia รุ่น rc-72d ไม่อ่าน dvd  (อ่าน 2314 ครั้ง)
amurate
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 07:52:56 PM »

dvd fantasia รุ่น rc-72d รุ่นนี้รึเปล่า จำไม่ค่อยได้ค่ะ
น่าจะประมานนี้ คืออยากถามว่าทำไมมันไม่อ่านอะค่ะ
เเต่ซีดี วีซีดี ทั้้งไรท์เละเเท้ อ่านหมด ยกเว้น ดีวีดี
เเต่เครื่องมันก็เขียนบอกอยุนี่หน่าว่า ดีวีดีเเต่น้าหนูบอกว่า
มันอ่านดีวีดีได้ เเต่ทำไมตอนนี้มันอ่านไม่ได้
วีซีดีอ่านได้รื่นไหลยกเว้น ดีวีดี ทำไม ทำไม ทำไม อ่าาา

เศร้าจัง  เศร้าจัง

หนูดองซีรี่เกาหลีไว้นานมากกเรพาะมันดู ดีวีดีไม่ได้

หนูต้องเปลี่ยนอารายอะคะ ใช้เงินมากไหม

ขอบคุนล่วงน่าค่ะ

anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน95

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 09:08:31 PM »

ลองทำความสะอาดหัวอ่านดูก่อนครับถ้าไม่หาย หัวอ่านเสีย เคยเปลี่ยนหัวอ่านแล้วหายนะอาการแบบนี้ครับ  wav!!
Tian♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน66

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 10:55:09 AM »

ลองแผ่นดีวีดีกี่แผ่นครับหาเรื่องอื่นมาเปิดดูอาจจะเป็นกับแผ่นก็ได้ ถ้าไม่เกี่ยวก็เปลียนหัวตามที่พี่ anuchat007 บอก
ราคาหัวก็ขึ้นอยู่กับหัวเบอร์อะไรส่วนราคาซ่อมก็ขึ้นอยู่กับช่าง
(ช่างก็คนธรรมดาถูกชะตาซ่อมฟรีก็มี บางคนช่างไม่อยากซ่อมให้ก็เรียกราคาแพงเพื่อไม่ให้ลูกค้าซ่อม)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์