หาอะไหล่ Printer Epson LQ-670+
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 07:01:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาอะไหล่ Printer Epson LQ-670+  (อ่าน 7163 ครั้ง)
Deathmacht
member
*

คะแนน0

hanabarala_John@hotmail.com
« เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 11:56:44 AM »

สวัสดี เพือนสมาชิกทุกคนครับ Grin Grin
   ขอทักทายในฐานะสมาชิกใหม่นะครับ แล้วก้อมีเรื่องรบกวน เพื่อนสมาชิกทุกคนด้วยครับ
  คือว่า ผมหาอะไหล่ ปริ๊นเตอร์ อยู่ ชิ้นหนึ่ง เป็น Cable Detecter PW ของรุ่น Epson LQ-  670+ นะครับไม่ทราบ ว่าหาซื้อได้ที่ไหน หรือ ว่าไครมีอะไหล่เก่าๆ ก้อ ขอซื้อต่อหน่อยครับ
     ผมสอบถามร้านที่เคยสั่งซื้ออะไหล่ ปริ๊นเตอร์ ประจำ ก็ไม่มีครับ Sad Sad
 ขอรบกวนเพือนๆ ทุกท่าน ด้วยครับ ขอบคุณครับ Grin Grin

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 12:04:04 PM »

ลองไปดูเซียร์รังสิต ชั้นใต้ดินนะครับ ( ไม่ใช่ชั้นรักเธอ เดี๋ยวจะหลงทางเพราะความรักทำให้คนตาบอด )
เดินเข้าไปจนเกือบสุดเลย ท่านจะต้องเดินผ่านร้านอมร เจียงลูกชิ้นปลา ร้านจะอยู่ทางซ้ายมือท่านครับ
เดินไปเห็นเองเลย........................ Grin Grin Grin
Deathmacht
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 02:57:23 PM »

แป๋วว.... Tongue Tongue หลงรักเทอ พอจาไหว คับ แต่ว่าหลงทางรักนี้ ไม่เอาดีกว่า อิอิ...
   ขอบคุณครับ ที่ช่วยบอกทางรัก ..เอ้ย. ทางไปร้าน ให้ครับ
     แต่ว่า ผมอยู่ ชลบุรี อะครับเห้นทีต้องรบกวน ใครที่อยู่แถวๆ นั้น ชะแว๊บไปดูให้หน่อยนะ   ครับ ว่ามีของหรือเปล่า ดองเครื่องลูกค้าเป้นอาทิตย์แล้วครับ หาอะไหล่ไม่ใด้เลย เมื่อวันอาทิตย์ พี่ชายไป กทม บอกว่า จะไปหาดู ไห้ ถ้าว่าง ไม่รู้ว่าแวะดูที่ไหนหรือเปล่า  แต่ว่าไม่เห็นเอามาให้ผมเลย จะไปเดินหาเอง คงไม่ไหวอะครับ ค่ารถไปมาก็ ไม่คุ้มค่าซ่อมแล้ว....
   ยังไงก้อฝากถามเพื่อนๆ ทุกคน อีกนะครับ ใครมีหรือ ทราบ ร้านที่พอจะสั่งซื้อได้ทาง โทรศัพท์นะครับ ... Cry Cry
dachar
วีไอพี
member

คะแนน47

ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเ

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 05:49:18 PM »

http://www.tarad.com/panlogixprinter/product.php?cat=89766&lang=th
kaewphila
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 06:14:06 PM »

www.printersiam.com   น่าจะมีครับ หรือไม่ก้อ
www.printer2hand.co m

ไม่ทราบว่าคุณพอจะมีแหล่งเข็มปริ้นเตอร์มั้ยครับ กำลังหาซื้อครับ
ถ้ามีแหล่งที่ขายเข็ม Epson ทุกรุ่น กรุณาลงในกระทู้นี้ด้วยครับ
ร้านปริ้นเตอร์สยามมีเฉพาะรุ่นครับสำหรับเข็ม   แต่อะหลั่ยตัวอื่นมีเยอะ
dachar
วีไอพี
member

คะแนน47

ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเ

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 06:37:28 PM »

สวัสดี เพือนสมาชิกทุกคนครับ Grin Grin
   ขอทักทายในฐานะสมาชิกใหม่นะครับ แล้วก้อมีเรื่องรบกวน เพื่อนสมาชิกทุกคนด้วยครับ
  คือว่า ผมหาอะไหล่ ปริ๊นเตอร์ อยู่ ชิ้นหนึ่ง เป็น Cable Detecter PW ของรุ่น Epson LQ-  670+ นะครับไม่ทราบ ว่าหาซื้อได้ที่ไหน หรือ ว่าไครมีอะไหล่เก่าๆ ก้อ ขอซื้อต่อหน่อยครับ
     ผมสอบถามร้านที่เคยสั่งซื้ออะไหล่ ปริ๊นเตอร์ ประจำ ก็ไม่มีครับ Sad Sad
 ขอรบกวนเพือนๆ ทุกท่าน ด้วยครับ ขอบคุณครับ Grin Grin
ถามนิดหนึ่ง คนซ่อมหัวพิมพ์กำไรเยอะไหมครับ ผมเห็นที่เบสช้อย แถวรามคำแหง epson 500.00 รับประกัน 6 เดือน NEC 700.00 6 เดือน
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 07:30:08 PM »

อ้างถึง
ถามนิดหนึ่ง คนซ่อมหัวพิมพ์กำไรเยอะไหมครับ ผมเห็นที่เบสช้อย แถวรามคำแหง epson 500.00 รับประกัน 6 เดือน NEC 700.00 6 เดือน

ได้กำไรสูงครับ ถ้าหัวไม่เสีย แค่ถอดมาแช่น้ำอุ่นหลายๆรอบแค่นั้นครับ แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆ
ก็คืนเครื่องครับ หัวพิมพ์ตัวใหม่แพงมากซื้อเครื่องใหม่ได้ดีกว่าครับ คุ้มกว่า

แต่ผมว่าประเด็นหัวเสียจริงๆมีน้อยนะครับ.............................จากที่ไปถามๆเค้ามา..... Tongue
Deathmacht
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 01:58:56 PM »

ถามว่ากำไรในการซ่อมหัวพิมพ์เยอะไหม คงหมายถึง เครือง Dot ใช่มัยครับ
 ...กำไรมากหรือน้อยลองคิดดูครับ  หัวพิมพ์ตัวหนึ่ง มีอยู่ 24 เข็มพิมพ์ เวลาซ่อม บางทีก้อซ่อมเฉพาะบางเข็มที่หัก หรือคอยล์ช๊อต เข็มๆ หนึ่งก้ออันละ10 กว่าบาทครับ รวมทั้งหัวก้อ ประมาณ 200 กว่าบาท กำไรก้อราวๆ ครึ่งต่อครึ่งละครับ... อิอิ..
  แล้วก้อขอบคุณสำหรับลิงค์ ที่ไห้มานะครับ เดี่ยวจะลองติดต่อดู ว่ามีอะไหล่ที่ผมหาอยู่หรือเปล่า   Cheesy
dash
member
*

คะแนน1

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 11:52:14 AM »

ตา ben q หัวเข็มนะครับที่เวลาพิมพ์แล้วมันดังแต๊กๆน่ะ ไม่ใช่อิ้งเจ็ท เอาไปแช่ในน้ำมันก็พังกันพอดี เพราะข้างในมันคล้ายๆกับ คอยล์โซลินอย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์