มีปัญหาเรื่อง ไดร์เวอร์เสียงค่ะ acer 4720z ช่วยมาดูหน่อยนะค่ะ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 10:48:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเรื่อง ไดร์เวอร์เสียงค่ะ acer 4720z ช่วยมาดูหน่อยนะค่ะ  (อ่าน 8859 ครั้ง)
wan_cct
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 11:15:37 PM »

คือว่าหนูลง วินโดว์ XP Pack 2 ค่ะแล้วมันไม่มีเสียง
ลงไดร์เวอร์จากแผ่นที่ร้านให้มาก็ลงไม่ได้
ช่วยบอกวิธีด้วยนะต่ะด้วยความกรุณา
ขอบคุณค่ะ
ไม่เอา

c_amorn
member
*

คะแนน13

ประสบการณ์นำมาซึ่งความรู้ จงต่อสู้อย่าท้อถอย

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 09:01:27 AM »

ลองไปหาดูครับเผื่อจะใช้ได้
http://support.acer-euro.com/drivers/downloads.html
cobra
วีไอพี
member

คะแนน18

"HS3GFN" "คำเกิ้ง"

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 01:20:37 PM »

คือว่าหนูลง วินโดว์ XP Pack 2 ค่ะแล้วมันไม่มีเสียง
ลงไดร์เวอร์จากแผ่นที่ร้านให้มาก็ลงไม่ได้
ช่วยบอกวิธีด้วยนะต่ะด้วยความกรุณา
ขอบคุณค่ะ
ไม่เอา
ที่ลงไมได้นะเป็นอย่าวไรขอรับ เพราะแผ่น driver ของเอเซอร์ที่ติดมากับเครื่องไม่น่าจะมีปัญหานะขอรับรู้สึกว่าแผ่นจะเป็น DVD ถ้าจำไม่ผิด

มีความจริงใจให้ทุกท่านแม้จะไม่เคยรู้จักก็ตาม
bogie
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 03:05:46 AM »

โหลดไดร์เวอร์จากเวปเลยครับ ในแผ่นที่ให้มาส่วนมากจะใช้กับวิสต้าครับ
hs5icj
วีไอพี
member

คะแนน118

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 06:38:46 AM »

ยอมโง่ ยกกลับไปร้านที่ซื้อ ลงให้  แล้ว โกส เก็บดีกว่า  เร็วดี

ที่เวป acer ก็มีนะลองหาดูเคยโหลดมาก็ใช้ได้แต่คนละรุ่น 

cobra
วีไอพี
member

คะแนน18

"HS3GFN" "คำเกิ้ง"

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 02:11:19 PM »

โหลดไดร์เวอร์จากเวปเลยครับ ในแผ่นที่ให้มาส่วนมากจะใช้กับวิสต้าครับ
ในแผ่นจะมีทั้ง Vista&XP ขอรับรุ่นนี้กระผมก็ใช้แผ่นที่ให้มาลงให้เจ้าหลานตัวดีไปก็ไม่มีปัญหานะขอรับ ก็ขอถามแบบเดิมนะขอรับ "ที่ลงไม่ได้นะเป็นอย่างไรขอรับ" มีรายละเอียดไหมขอรับ อาจมีคำแนะนำให้ขอรับกระผม

มีความจริงใจให้ทุกท่านแม้จะไม่เคยรู้จักก็ตาม
nunoi34
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 03:06:59 PM »

เพิ่งเห็น ตอบช้า ไม่ว่ากันนะครับ ตรง system device ให้หาตรง UAA  แล้วคลิ๊กขวา disable แล้วค่อยติดตั้งเสียง แล้วเครื่องจะรีสตาร์ท แล้วก้อยังไม่มีเสียง ให้เราไปที่เดิม แล้ว Uninstall ออก แล้วให้คลิ๊กขวา  soun,video and game controllers เลือก scan for hardware changes แล้วรอสักครู่ แค่นี้ก้อเรียบร้อยแล้ว หวังว่าคงได้ผลนะครับ
lackba
member
*

คะแนน2

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 02:41:46 AM »

ขอบคุณ ง่ายๆเลยนะคับรุ่นนี้ลงเป็นวินโดว์ DARK EDITION V.6 เเล้วลงไดร์ในเเผ่นได้ทุกตัวคับผ่าน3เครื่องล่ะกะวินโดว์ตัวนี้(ตอนเเรกลองวินโดว์หลายตัวเเล้วคับอันนี้ไม่มีปัญหาไดร์เวอร์ผ่านหมดคับ)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์