ช่วยด้วยMouse Optical usb ดีเทค แต่เลื่อนไม่ได้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 15, 2024, 04:24:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยMouse Optical usb ดีเทค แต่เลื่อนไม่ได้  (อ่าน 3311 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 10:03:57 AM »

ช่วยแนะนำด้วยครับ มันดีเทคน่ะครับ แต่เลื่อนไม่ได้สักทางเลยครับ เผื่อซ่อมได้ครับ ซื้อมา เกือบ 300 บาทครับ จริงๆแล้วเม้าท์คีย์บร์อดเค้าคงไม่ซ่อมกันหรอกน่ะครรับ แค่อาการนี้มันน่าจะเป็นที่อะไรครับ เผื่อซ่อมได้ครับ ในยุคข้าวยาก หมากแพงเยี่ยงนี้ ต้องประหยัดเข้าไว้ครับ ยังไงก้อซ่อยแน่ะนำด้วยน่ะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  ขอบคุณ

e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 10:37:06 AM »

เปลี่ยน x-tal

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 06:12:43 PM »

ตรวจเซ็คอุปกรณ์ภายใน มีซีเนอร์ไดโอดวัดแล้วไม่เสีย อาร์ ก้อไม่ขาด น่ะ มี Led อยู่สองตัวตัวด้านหลัง วัดไฟขั้ว บวก ลบ มีไฟขึ้นปกติ แต่อีกตัวที่อยู่ใกล้ลูกกลิ้งตรงกลาง มันไฟ Led มันไม่ขึ้นน่ะครับ ปกติไฟ Led มันน่าจะขึ้นครับยังสงสัยอยู่ครับ หรือว่าไอซีตัวใหญ่เสีย แต่ถ้าไอซีตัวใหญ่เสีย มันคงจะไม่ดีเทคเจอน่ะครับ หรือว่าไอซีตัวใหญ่ตัวนี้ ควบคุมซิฟทั้งหมด ทั้งตัวเซ็นต์เซอร์ เลื่อน ซ้าย ขวา เลื่อนตัวกลางด้วย สงสัยถ้าเป็นเยี่ยงนี้คง จะหาซื้อใหม่น่ะครับ ยังไงก้อ ขอบคุณด้วยน่ะครับที่ให้คำแนะนำ  ขอบคุณ ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์