ปริ้นเตอร์ canon mp145
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 12:23:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปริ้นเตอร์ canon mp145  (อ่าน 10929 ครั้ง)
nuibasic
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 12:42:30 PM »

ปริ้นเตอร์ canon145 สั่งปริ้นมันฟ้องว่าหมึกใกล้หมดแต่ผมเติมแล้วนะครับ ก็ฟ้องเหมือนเดิม สั่งปริ้นก็ขึ้นให้เช็คตลับหมึกว่าหมึกใกล้หมด  ผมถอดสาย usb ออกแล้วก็ลองสะแกนดูออครับทั้งดำทั้งสี ขัดเจน แต่ว่าหน้าปัด ไฟ3ช่อง คือ alarm   black ink   color ink ไฟ alarm ไม่ติด ไฟ black ink ติดค้าง แต่ไฟ color ink กระพริบ
อย่างนี้แสดงว่าสีเสียหรือเปล่าคับแต่ทำไมมันสะแกนได้ แล้วก็โปรแกรมเช็คระดับหมึกก็ไม่เห็นค่าของหมึก และยังฟ้องว่ามีหมึกน้อยทั้งๆที่เติมละ ใครเคยเจอช่วยผมทีครับ งงเลย  งง

pingpong26
member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 09:42:57 PM »

Reset Canon Mp 145

1.      ถอดปลั๊กไฟออก

2.      กดปุ่ม on/off ค้างไว้ แล้วเสียบไฟ

3.      ในขณะที่กด on/off ให้กดปุ่ม stop/reset 2 ครั้ง (ให้สังเกตที่ไฟ Alarm ครั้งแรกจะติด ครั้งที่ 2 ไม่ติด) แล้วปล่อยปุ่ม on/off

4.      คอยจนไฟสีเขียวนิ่ง ที่หน้าจอจะขึ้นเลข 0 กดเครื่องหมาย +ให้ตัวเลขเป็น 1

5.      กด color 1 ครั้ง  ไฟสีเขียวกับไฟ color จะติดพร้อมกัน

6.      กดปุ่ม on/off  1 ครั้ง  เครื่องจะพิมพ์ออกมา 2 แผ่น  ไฟที่หน้าจะขึ้นเลข 0

7.      เปิดฝาเครื่องขึ้น

8.      ถอดปลั๊กไฟออก แล้วปลดตลับหมึกออกมาทั้ง 2 อัน

9.      เสียบปลั๊กไฟพร้อมกับเครื่องโดยที่ยังไม่ปิดฝา เครื่องจะถามหาตลับหมึก

10.  ใส่ตลับหมึก ปิดฝาเครื่อง ที่หน้าจอไฟจะขึ้น 1

-----------------------------------------------------------------------------------

ลองค้นหาดูในบอร์ดครับเคยมีคนมาโพสไว้

nuibasic
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 03:05:34 PM »

โอเคครับ ใช้งานได้ละครับ เคลียตลับหมึกอย่างที่แนะนำมาตอนนี้ปริ้นผ่านฉลุยเลยคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์