CCTV ไม่รู้จักHDD ครับ Format ไม่เป็น ช่วยด้วย ด่วนๆครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 02:59:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CCTV ไม่รู้จักHDD ครับ Format ไม่เป็น ช่วยด้วย ด่วนๆครับ  (อ่าน 13993 ครั้ง)
Mr.T.♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน68

« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 09:42:42 PM »

ถ้าผิดห้องต้องขอโทษทีครับไม่รู้ว่าจะเข้าห้องไหน ช่วยทีครับ ขอบคุณ
คือผมเอา HDD 250 G ของเครื่อง บันทึกวีดีโอ กล้องวงจรปิด
ของข้างบ้านมาซ่อม คือดีเทคไม่เจอ แต่ ตอนนี้เจอแล้วครับ
ต่อเข้าคอมผม ละ Format เป็น NTFS แต่พอไปยัดเข้าเครื่องบันทึกละ
มันแจ้ง ว่าไม่เห็น หรือไม่รู้จัก HDD ...
ผมเลยสงสัยว่าต้องFormat เป็น Fat32 รึป่าวครับ เกี่ยวมั๊ย
เครื่องยี่ห้อ ACT รุ่น AVC 776 ...
แล้วถ้า Format เป็น Fat 32 ผมสงสัยอีกว่า มันจะได้มั๊ย
เพราะ HDD 250 G Fat32 มันได้สูงสุด 80 G รึป่าวครับ
หรือต้องทำยังไงครับ ใครพอรู้ทางนี้ ช่วย
แบ่งปันความรู้ เป็นวิทยาทานจะขอบคุณมากครับ
วันสองวันนี้ต้องเอาไปส่งคืนละครับ ช่วยด่วนทีครับ... เศร้าจัง

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...

drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 09:52:19 PM »

ฟอร์แมทคนละอย่างคนละเรื่องกับคอมครับ
ต้องเอาไปใส่ในเครื่องเดิมแล้วสั่งค้นหาฮาร์ดดิสครับ
อย่าเอามาเปิดกับคอมเด็ดขาดครับ ไม่งั้นข้อมูลอาจจะหายไป
ถ้าหาไม่เจอลองเชคสายต่างๆดูก่อนครับ 

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
Mr.T.♥
member
*

คะแนน68

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 09:55:47 PM »

คือเรื่องข้อมูลหายไม่เป็นไรครับ ขอให้ใช้ได้เป็นพอ สรุปละ Format กับคอมเราไม่ได้ใช่ปะครับ
ใครมีคู่มือการใช้งาน รุ่นนี้บ้างครับ ขอวิธีสั่งค้นหาและFormatจากเครื่องด้วยครับ
  ขอบคุณอย่างสูงครับที่ช่วย ขอบคุณ ขอบคุณ

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...
drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 10:05:34 PM »

ก็คงต้องใส่เข้าไปในเครืองก่อนครับแล้วเข้าเมนู ไปหาในส่วนของการตั้งค่าฮราร์ดดิสครับ
กดลองไปเรื่อยไม่น่าจะยากครับ เพราะไม่ต้องกลัวข้อมูลจะลบนี่ครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
Mr.T.♥
member
*

คะแนน68

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 08:27:28 AM »

ถ้างั้นคงต้องลองดูละครับ ขอบคุณมากครับ ขอบคุณ

noppadol
วีไอพี
member

คะแนน22

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 10:30:15 AM »

ขอบคุณ
ตามที่ผมเคยใช้เครื่อง DVR ของ Samsung หากเปลี่ยน HDD ให้ทำการ format HDD ด้วยตัวเครื่อง DVR เองครับจึงจะใช้ได้  ยังงัยก็ลองเข้าเมนูไปหาดูนะครับ โชดดีครับ 

Antchip service
pravit4636
member
*

คะแนน9

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 04:17:02 PM »

พี่ใช้การ์ หรือ วีดีอาร์ ถ้าใช้การต้องบอกด้วยว่าการรุ้นไหน
แต่ถ้าเป็น วีดีอาร์ ไม่น่าจะมีปัญหานะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์