Epson C58 ไฟแดง เขียว กระพริบสลับกับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 24, 2024, 01:30:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Epson C58 ไฟแดง เขียว กระพริบสลับกับ  (อ่าน 10507 ครั้ง)
oldin80
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 09:06:16 AM »

Epson C58 ไฟแดง เขียว กระพริบสลับกับ สั่งปริ๊นไม่ได้เลยครับ
ทำไงดีครับ  ใช้ตัวนี้มาปีกว่าเเล้วครับ ต่อTANK นะครับ ไม่เคยเปลี่ยนหัวพิมพ์
ใช่งานทุกวัน แล้วถ้าพัง ใครมีเครื่องมือสองขายต่อบ่างหัวไม่มีไม่เป็นไร

hormok♥
สนับสนุนLSV-server
member

คะแนน245

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 02:22:43 PM »

ซับหมึกเต็มครับ ใช้โปรแกรม ssc เคลีย
oldin80
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 05:06:43 PM »

ซับหมึกเต็มครับ ใช้โปรแกรม ssc เคลีย

ขอบคุณมากครับ ผมโหลดไปใช้เเล้วครับ ไม่รู้ใช้ตัวนี้หรือเปล่า SSC Service Utility โหลดจากกระทู่     
โปรแกรมเคลียร์ผ้าซับหมึก นะครับเเต่ใช้ไปเเล้วไม่เห็นผลเลยครับ มีวิธีอื่นอีกไหมครับ แต่เวลาสั่งพิมพ์
จะมีข้อความขึ้นมาว่า "หัวพิมพ์ไม่สามารถไปยังตำแหน่งพิมพ์ได้"  แล้วไฟเขียว/แดงก็กระพริยสัลบกันตลอดเลย
  หรือมีโปรแกรมเคลียร์ผ้าซับหมึกตัวอื่นอีกไหมครับ ต้องขอบคุณสำหรับคำตอบด้วยนะครับคุณ hormok
hormok♥
member

คะแนน245

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 01:56:55 PM »

ลองดูสายพานที่หัวครับ ว่าสามารถพาหัววิ่งไปมาได้หรือไม่ Sad
oldin80
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 09:38:01 AM »

ลองดูสายพานที่หัวครับ ว่าสามารถพาหัววิ่งไปมาได้หรือไม่ Sad
  ขอบคุณมากครับคุณ hormok ที่เข้ามาตอบ
 อาการอย่า่งละเอียดนะครับช่าง
 เวลาเปิดเครื่องขึ้นมา ไม่มีเสียงอะไรเกิดขึ้นเลยครับ เปิดเครื่องมาไฟเขียว/แดงก็กระพริบสลับกันอย่างเดียว
 หัวพิมพ์ก็อยู่ตำแหน่งซับน้ำหมึกไม่วิ่งไปมาเหมือนตอนเป็นปกตินะครับ ผมพายายามจับหัวพิมพ์ให้วิ่งไปมาเเล้วก็ไม่เป็นผลครับ
 พอจะลองสั่งพิมพ์หรือสั่งงานต่างๆ ก็มีขอความมาว่า หัวพิมพ์ไม่สามารถไปยังตำแหน่งพิมพ์ได นะครับ
 ถ้าซ่อมได้ก็ดี ถ้าไม่ได้ มีEpson ตัวไหนอีกบ้างครับที่ใช้งานได้แบบC58ที่เกิดปัญหาขึ้นตัวเนี้ย
 ผมใช้ปริ๊นฟีลม์ ใช้แต่หมึกดำเท่านั้น ตัวC58ที่ใช้อยู่ หมึกดำดีมาก เลยใช้มาตลอดครับ ถ้าใครมีเครื่องตัวอื่นแนะนำก็จะขอบคุณมากเลยครับ

hormok♥
member

คะแนน245

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 03:00:52 PM »

ก่อนอื่นคุณoldin80 ใช้โปรแกรมได้ถูกต้องนะครับ ถ้าไม่ถูต้องก็จะไม่มีผลใดๆต่อเครื่อง
 ต้องรือเครื่องออกมาดูชุดปั๊มหมึกว่ามีอะไรไปติดขัดหรือเปล่า ถ้ารือเครื่องไม่เป็นก็ลองส่งเข้า0บริการครับอาการนี้ไม่แพงนัก   เท่าที่ผมเคยทำก็มีเท่านี้ครับปิดงานได้ ลองดูครับ
oldin80
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2008, 03:50:02 PM »

ก่อนอื่นคุณoldin80 ใช้โปรแกรมได้ถูกต้องนะครับ ถ้าไม่ถูต้องก็จะไม่มีผลใดๆต่อเครื่อง
 ต้องรือเครื่องออกมาดูชุดปั๊มหมึกว่ามีอะไรไปติดขัดหรือเปล่า ถ้ารือเครื่องไม่เป็นก็ลองส่งเข้า0บริการครับอาการนี้ไม่แพงนัก   เท่าที่ผมเคยทำก็มีเท่านี้ครับปิดงานได้ ลองดูครับ
   ขอบคุณมากครับท่าน hormok ผมได้ดเอาไปให้ร้านซ่อมเข้าดูเเล้วครับ ช่างเข้าก็เอาเครื่องไปเคลียซับหมึก สุกท้ายก็มาบอกเราว่าใช้โปรแกรมเคลียเเล้วแต่โปรแกรมเคลียไม่ได้ มันขึ้น error ตลอด ช่างเลยบอกต่อว่าหน้าจะเป็นที่บอร์ดซะเเล้ว
ถ้าเป็นที่บอร์ดซ่อมไม่คุ้ม เเต่ผมจำเป็นจริงๆทางร้านเข้าก็เลยโทรหาตามร้านซ่อมดู สุดท้ายได้เครื่องเก่าหัวเสียไปเเล้วมาเครื่องนึง
ทางร้านเเจ้งว่า ยังไม่ทราบว่าเข้าจะขายเครื่องเก่าในราคาเท่าไร เเต่ค่าต่อTank( Tankเก่าผมนะครับไม่ได้ซื้อใหม่ ) ไม่รวมหมึก + ค่าใช้จ่ายในการไปเอาเครื่องเก่า
+ค่าเเรงที่ยำเครื่องเก่าเเต่เอาหัวเดิมเครื่องที่พัง
มันคิดผมประมาณ 1000 นึงนะครับ อะไรกันเนี้ย เนี้ยยังไม่รวมค่าเครื่องเก่าอีกนะครับ  ถ้าเครื่องเก่าเข้าขายให้เท่าไรเราก็ไม่มีสิทธรู้ได้ งานเนี้ยมันเห็นว่าผมมีความจำเป็นต้องใช้เครื่องรุ้นเนี้ยมาก มันกะจะฟันผมเเน่ๆเลย พี่ hormok ว่า่มันแพงไปไหมครับ หรือมันราคาเนี้ยครับ

ขอบคุณมากนะครับ
hormok♥
member

คะแนน245

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 08:07:48 AM »

ลองถามราคาเครื่องเก่าดูครับว่าราคาเท่าไรอาจเป็นแนวทางให้เราตัดสินใจได้ ส่วน tank เราทำเองก็ได้ครับถ้าเราเป็นช่างชอบทำ
nanaya
member
*

คะแนน1

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 10:03:00 AM »

ถ้าใช้ SSC ไม่สดวก ก็ ลองโหลด ตัวซับหมึกของมันมาเลยครัชื่อว่า Adjustment Epson C58 หรือถ้าไม่มี ก็รบกวนขอ E-Mail ของคุณมาหน่อยนะครับ ผมจะส่งไปให้ ^^" พอดี ผมเด็กใหม่ ยังแนบไฟล์ ไม่เป็น งง ยังไงก็ ลองดูนะครับ
และก็ ผมพอจะ แนะนำ เวปที่ โหลดโปรแกรมพวกนี้มาคร่าว ๆ นะครับ
www.printersiam.com      www.feedroller.com/Store/hp_manuals.php    นะครับ แบ่งปัน ๆ ^^
oldin80
member
*

คะแนน0

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 08:08:55 PM »

ลองถามราคาเครื่องเก่าดูครับว่าราคาเท่าไรอาจเป็นแนวทางให้เราตัดสินใจได้ ส่วน tank เราทำเองก็ได้ครับถ้าเราเป็นช่างชอบทำ

ขอบคุณครับ ท่าน hormok  มากๆนะครับ
 ถึงตอนนี้ได้เรื่องเเล้วครับ ทางร้านติดต่อกับมาสรุปค่าใช้จ่ายทั้งหมด 1500 บาท เครื่องเก่า+ค่าเเรงช่างในการยำเครื่อง+ค่าเเรงติดตั้งtankเก่าเข้าไป ถ้าใช้งานได้เหมื่อนเดิม ส่วนตัวผมก็ OK นะครับ

ถ้าใช้ SSC ไม่สดวก ก็ ลองโหลด ตัวซับหมึกของมันมาเลยครัชื่อว่า Adjustment Epson C58 หรือถ้าไม่มี ก็รบกวนขอ E-Mail ของคุณมาหน่อยนะครับ ผมจะส่งไปให้ ^^" พอดี ผมเด็กใหม่ ยังแนบไฟล์ ไม่เป็น งง ยังไงก็ ลองดูนะครับ
และก็ ผมพอจะ แนะนำ เวปที่ โหลดโปรแกรมพวกนี้มาคร่าว ๆ นะครับ
www.printersiam.com      www.feedroller.com/Store/hp_manuals.php    นะครับ แบ่งปัน ๆ ^^

ขอบคุณท่าน nanaya มากๆด้วยนะครับ mail ผมนะครับ oldnid@gmail.com ขอบคุณสำรับคำตอบมากๆนะครับ
pravit4636
member
*

คะแนน9

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 08:15:41 PM »

พีลองรีเซ็ตตลอบดูยังคับ
oldin80
member
*

คะแนน0

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 01:15:25 PM »

พีลองรีเซ็ตตลอบดูยังคับ

ขอบคุณท่าน pravit4636 มากครับสำหรับคำตอบ
 ยังไม่ได้ทำเลยครับ ทำไม่เป็นนะครับ ใช้โปรแกมทำได้เลยหรือเปล่าครับ แล้วใช้โปรแกรมอะไรหรือครับ
pravit4636
member
*

คะแนน9

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 05:45:46 PM »

พี่ไปชือเครืองรีเช็ตตลับหมึกของอิปสันราคาอยูที150บาททีผมชือนะมารีเช็ตตลับหมึกตรงชิบของตลับก็ใช้ได้แล้ว
บอกร้านเครื่องรีเชตตลับหมึกเขารุกันทังนั้นและครับ
oldin80
member
*

คะแนน0

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2008, 12:57:05 PM »

พี่ไปชือเครืองรีเช็ตตลับหมึกของอิปสันราคาอยูที150บาททีผมชือนะมารีเช็ตตลับหมึกตรงชิบของตลับก็ใช้ได้แล้ว
บอกร้านเครื่องรีเชตตลับหมึกเขารุกันทังนั้นและครับ

ขอบคุณครับ
pravit4636
member
*

คะแนน9

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2008, 09:16:07 PM »

ความคืบหน้าเป็นไงชวยรายงานด้วยครับ
oldin80
member
*

คะแนน0

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 10:44:50 AM »

ความคืบหน้าเป็นไงชวยรายงานด้วยครับ
  ครับหวัดีครับคุณ pravit4636 คืองี้ครับ  ทางร้านได้จัดการหาเครื่องมือสอง (สภาพดีกว่าเครื่องเก่าผมเยอะครับ) เเล้วทำการยำหัวพิมพ์เครื่องเก่าและTankเก่าผม ไปใส่เครื่องที่ทางร้านหามานะครับ ราคาทั้งหมด เครื่องเก่ามือสอง+ค่ายำ+ค่าจัดหา 1500 ครับ ไม่มีหมึกให้ การทำงานเป็นปรกติครับ ผมพอใจครับเพราะเครื่องสามารถทำเงินให้ผมได้เยอะกว่านี้มากครับ ต่อนี้ก็คืนทุนเเล้วครับ ยั้งไงต้องขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบคำถามผมมากนะครับขอให้รวยๆทุกทานครับบบบบบบ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์