ซ่อม inverter รถFocklift
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 08:40:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อม inverter รถFocklift  (อ่าน 5473 ครั้ง)
viranai
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 11:54:54 PM »

มีใครซ่อม inverter ของรถ folklift บ้างไหมครับ รายได้ดีมาก ผมเพิ่มจากซ่อม หลายๆอย่างมาซ่อมของเครื่องจักรอุตสาหกรรมอีกอย่าง ก็ไม่ยากเลยครับ เพียงแต่อุปกรณ์อาจจะหายากหน่อย แต่ก็ใช้วิธีสั่งอะไหล่ จากInternet หาจากหลายที่ ตอนนี้ผมก็มีข้อมูลของบอร์ดเครื่องจักร พอสมควร เมื่อก่อนเคยซ่อมเครื่องจักรตอนที่ทำงานที่โรงงาน ตอนซ่อมได้หลายอย่าง

bosszi
member
*

คะแนน3

bosszi@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 07:01:21 AM »

ผมรับซ่อมครับ โทรมาคุยกันก่อนได้ครับ
086-7709944
รับซ่อมแผงวงจรอิเล็กทรอนิกส์ ในโรงงานอุตสาหกรรม
CONTROL BOARD ทุกชนิด

Main board
INVERTER ทุกยี่ห้อทุกขนาด
PLC ทุกยี่ห้อ
CNC CONTROLLER
SERVO DRIVE
SERVO AMPLIFIER
AC/DC DRIVE
POWER SUPPLY
MONITOR อุตสาหกรรมทุกชนิด
และอื่นๆ

คุยกันก่อนได้ครับ 086-7709944
http://www.star-circuit.com/
viranai
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2008, 02:48:27 AM »

ไม่ทราบว่าพอจะรู้ไหมครับว่า ตัวสีเงินที่ติดบน Mosfet Control Board ของ Inverter Zappi AC-2 คือตัวอะไร ตอนนี้ผมมีรอซ่อมหลายตัวมาก ทั้งของ Zappi Curtis ทั้ง AC-2 แล้วก็ EPS-AC อะไหล่ที่สั่งมาก็ไม่ค่อยได้คุณภาพ ถ้าซ่อมไม่ทันอาจจะต้องส่งซ่อม ไม่งั้นกลัวว่าลูกค้าเค้าจะเปลี่ยนเจ้าใหม่ ขอบคุณ
rerngrit
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 09:39:53 PM »

ขอถามหน่อยครับ  อินเวอร์เตอร์ พัดลม ไม่ทำงาน  แก้ไขเบื้อต้นอย่างไงครับ ขอบคุณครับ
napan2007
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน0

Do ...it.....right

anan1900yahoo.com
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 02:04:25 PM »

ดีใจจัง  ท่าน viranai ครับไม่ทราบ ท่านอยู่ กทม. หรือ ตจว ครับ จะได้คิดราคา ได้อย่างถูกค้องครับ

ช่วงนี้ น้ำมันแผงครับ ค่าซ่อมถูก  Kiss
wee2528
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 12:11:05 PM »

ขอถามหน่อยครับ  อินเวอร์เตอร์ พัดลม ไม่ทำงาน  แก้ไขเบื้อต้นอย่างไงครับ ขอบคุณครับ

อินเวอร์เตอร์ ยี่ห้อไรคับ แล้วก่อนหน้านี้มันหมุนอยู่มั๊ย ถ้าหมุนอยู่แล้วต่อมาเกิดอาการไม่หมุนก้ไม่น่าจะซ่อมยาก แต่ว่าอินเวอร์เตอร์บางยี่ห้อ มีการตั้งค่าพารามิเตอร์ให้อินเวอร์เตอร์  คือเมื่ออินเวอร์เตอ HEAT  มากแล้วพัดลมจึงจะทำงาน  แล้วแต่การตั้งค่าพารามิเตอร์คับ มีปัญหาปรึกษาได้คับ 083-7958981

Repair Electronics all board
Design and install system
modify  Electrical
Repair supply,monitor,plc,controller
ac,dc servo drive,inverter
spare partequipment all tyre
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์