ขอถามการต่อ แอมป์ปรีโทน หน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 07:15:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามการต่อ แอมป์ปรีโทน หน่อยครับ  (อ่าน 8686 ครั้ง)
bmmedia
member
*

คะแนน3

Thai 100 สวัสดีครับ

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 12:18:01 AM »

มันมีสายไฟ 3 เส้น สีแดง สีเหลือง สีดำ ไม่ทราบว่าจะต่อยังไงครับ

Cleaar for Takeoff runway 36 Thai 100.

TOPXX
member
*

คะแนน2

เชื่อในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่เชื่อ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 12:36:06 AM »

ผมเคยต่อแบบนี้นะครับ  แดงไฟ +   ดำไฟ -   ส่วนสีเหลืองก็ต่อกับไฟ + ครับ ไม่รู้ผิด หรือ ถูก แต่ต่อแล้วมันใช้ได้ครับ
bmmedia
member
*

คะแนน3

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 12:42:20 AM »

ผมเคยต่อแบบนี้นะครับ  แดงไฟ +   ดำไฟ -   ส่วนสีเหลืองก็ต่อกับไฟ + ครับ ไม่รู้ผิด หรือ ถูก แต่ต่อแล้วมันใช้ได้ครับ

ต่อ สายแดงกับสายเหลือง เข้าด้วยกันหรอครับ

Cleaar for Takeoff runway 36 Thai 100.
TOPXX
member
*

คะแนน2

เชื่อในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่เชื่อ

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 12:52:10 AM »

ครับผม ใช่ครับ  ของผมใช้สายสีเหลืองเป็นสาย สวีตปิด เปิดครับ  ต่อรวมกันกับ สายสีแดง เลยก็ได้ครับ 
vinittaya
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 09:38:02 PM »

ถ้าต่อกับรถยนต์
สายสีเหลืองเป็นไฟแช่ตลอด 12 v
สายสีแดงเป็นสายที่รอไฟมาจากวิทยุเวลาเปิดวิทยุ
สายดำเป็นกราวด์ ครับ

rittichai
member
*

คะแนน12

rittichai1506@windowslive.com
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 08:08:24 AM »

บางเครื่องสีที่ใช้รับค่าต่างๆมันไม่เหมือนกันนะครับ แต่ที่แน่ๆดำ GND  อีก 2 เส้น ไม่แน่แต่ ทางที่ดี บนตัวปรีย์ต้องมีบอกครับ ว่าสีไหนใช้ต่ออะไรครับ ตรง ขั๋วต่อ จะมีบอกครับ ว่า อีก สองเส้น จะต่อจากตรงไหน มันจะมี GND  B+   REM  ครับ ลองดู นอกจากว่ามันไม่บอก
    GND ต่อลงกราว์ด
    B+ ต่อกับไฟ12 v มาจากแบตเตอร์รี่
    REM ต่อมาจาก สายรีโมท จากเครื่องวิทยุ หรือ CD
    เมื่อเราเปิดเครื่องมันจะติดพร้อมกันครับ แต่หากบนโต๊ะทำงานอย่างว่าครับ จั้มสาย แดง+เหลืองได้เลย เพื่อทดสอบเสียง
หากไม่เข้าใจก็ให้เข้าไป...http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=5412.0

จำหน่าย car poweramp class D VCEaudio นาย ฤทธิชัย เหล็กสี 56ม.5 ซ.กุศลสามัคคี ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130. ธ.ไทยพาณิชย์ no. 047-2-51128-9
bmmedia
member
*

คะแนน3

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 11:23:50 PM »

บางเครื่องสีที่ใช้รับค่าต่างๆมันไม่เหมือนกันนะครับ แต่ที่แน่ๆดำ GND  อีก 2 เส้น ไม่แน่แต่ ทางที่ดี บนตัวปรีย์ต้องมีบอกครับ ว่าสีไหนใช้ต่ออะไรครับ ตรง ขั๋วต่อ จะมีบอกครับ ว่า อีก สองเส้น จะต่อจากตรงไหน มันจะมี GND  B+   REM  ครับ ลองดู นอกจากว่ามันไม่บอก
    GND ต่อลงกราว์ด
    B+ ต่อกับไฟ12 v มาจากแบตเตอร์รี่
    REM ต่อมาจาก สายรีโมท จากเครื่องวิทยุ หรือ CD
    เมื่อเราเปิดเครื่องมันจะติดพร้อมกันครับ แต่หากบนโต๊ะทำงานอย่างว่าครับ จั้มสาย แดง+เหลืองได้เลย เพื่อทดสอบเสียง
หากไม่เข้าใจก็ให้เข้าไป...http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=5412.0

การต่อสาย REM  คือไฟ + 12 V ใช่ปาวคับ แล้วจะต่อจาก CD ยังไง มันมีสายตรงไหนหรอคับ

หรือหากผมไม่ต่อสาย REM กับ CD ผมจะต่อกับไฟ + 12V โดยผ่านสวิตช์ไฟฟ้า เลย ได้หรือปาวคับ

TOPXX
member
*

คะแนน2

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 02:14:04 AM »

การต่อสาย REM  คือไฟ + 12 V ใช่ปาวคับ แล้วจะต่อจาก CD ยังไง มันมีสายตรงไหนหรอคับ

หรือหากผมไม่ต่อสาย REM กับ CD ผมจะต่อกับไฟ + 12V โดยผ่านสวิตช์ไฟฟ้า เลย ได้หรือปาวคับ       
  Smiley    ครับต่อได้ครับผมก็ทำแบบนี้เหมือนกัน ใส่สวิตช์ ปิดเปิด เฉพาะตัว์ปรีโทน ก็ได้   Smiley   
rittichai
member
*

คะแนน12

rittichai1506@windowslive.com
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 07:47:44 AM »

ท่านเอามาใช้ในบ้านหรอครับ cd บ้าน  หรือ cd รถยนต์ครับ เสริมนิดครับ หากบ้าน เอาจั้มกับแดงไปเลยหรือทำสวิต หากรถเอาสายเหลืองจั้มกับสายรีโมท จากเครื่องเล่น น่าจะสายสีน้ำเงิน หรือบางทีอาจมีรายละเอียดเขียนไว้บนหลังเครื่องครับว่าสายไหนเป็นสายรีโมท

จำหน่าย car poweramp class D VCEaudio นาย ฤทธิชัย เหล็กสี 56ม.5 ซ.กุศลสามัคคี ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130. ธ.ไทยพาณิชย์ no. 047-2-51128-9
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์