ขอรับบริจาค...เรียนผู้มีใจกุศลครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 29, 2024, 02:27:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรับบริจาค...เรียนผู้มีใจกุศลครับ  (อ่าน 2068 ครั้ง)
prajaksa
member
*

คะแนน1

prajaksa@hotmail.com
« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 12:39:32 PM »

สวัสดีครับทุกท่านที่มีใจรักด้านเครื่องเสียง  และขอสวัสดีเจ้าของบอดนี้ครับ  กระผมขออนุญาติใช้พื้นที่บอร์ดนี้สักเล็กน้อยนะครับ
    คือผมเป็นคนพิการครับแขนซ้ายใช้การไม่ได้  เกิดอุบัติเหตุ  ตั้งแต่ปี 2543 นะครับ ตอนนั้นผมเรียนอยู่ ปวช.1 ช่างยนต์ ผมมีใจรักในด้านดนตรี โดยเฉพาะกิต้าร์+กลอง ผมเป็นคน จังหวัดแพร่ครับ
ทุกวันนี้ถึงจะพิการแต่กระผมไม่ได้เป็นภาระของสังคมครับ  ผมได้เก็บหอมรอมริมรวบร่วม+กับกู้เงินของกองทุนคนพิการมาซื้อเครื่องคอมไว้ครับ ชีวิตเลยหันเหมาเอาจริงเอาจังทางด้านดนตรีเพราะทำงานหนักไม่ได้  ทุกวันนี้ผมใช้คอมเครื่องที่ผมซื้อออกงานเล่นตนตรีภายในหมู่บ้านของกระผมและหมู่บ้านใกล้เคียง (เครื่องเสียงที่ผมใช้ออกงานนั้นเป็นเครื่องเสียงของหมู่บ้านครับซึ่งกระผมต้องเช่าของหมู่บ้านไปครับแต่ละงาน 500บาท)มีเพาเวอร์อแอมป์music 2แท่น 400w ผมใช้ขับกลางแหลม 500w ใช้ขับเบส มิคmusicแอคโค่ในตัว 1ตัว  และตู้ซัพเบสW 2 ตู้กลาง 2 แซ๊ก 2  ไมค์2ตัว เต็มชุดเท่านี้ครับออกงานแต่ละครั้ง 1,300-1,500บาทครับ  หักค่าใช่จายแล้วผมจะได้แต่ละงาน500บาท  ถ้าเป็นงานแห่ขบวนต่างๆให้หมู่บ้านวัดผมก็ไปช่วยครับไม่คิดตังค์

เนื่องจากกระผมอยากจะมีชุดเครื่องเสียงเป็นของตัวเองแต่ไม่มีทุนทรัพย์จึงใคร่ขอวอนท่านผู้ใจบุญที่มีอุปกรณ์เครื่องเสียง 
เพาเวอร์แอมป์ ไมค์  แอ็คโค่ ปรีไมค์ ครอสแยก เก่าเก็บหรือเหลือใช่  ร่วมบริจากทำบุญให้กับคนพิการ
หรือขายให้ในราคาถูกเพื่อผมจะได้ไม่ต้องไปเช่าและจะได้มีชุดเครื่องที่เต็มชุดเป็นของตัวเองไว้หากินเลี้ยงชีพและครอบครัวต่อไปข้างหน้าครับ
  ตอนนี้ผมมี  มิกซ์ กับ เอฟเฟคแล้วครับ

ผู้พิการที่จะขอสู่ชีวิตต่อไป.......

ประจักร  สอิ้งแก้ว
76/3 ม.1  ต.เวียงต้า อ.ลอง  จ.แพร่ 54150    โทร. 085-721-7212 จักร ครับผม

หากท่านใดมีความประสงค์ที่จะบริจาคทุนทรัพย์ในการจัดหาอุปกรณ์ที่ยังขาดอยู่สมทบทุนได้นะครับที่
  ชื่อบัญชี นายประจักร  สอิ้งแก้ว ธนาคารกรุงไทย  สาขาลอง   เลขที่บัญชี  513-0-14110-5
กระผมขอขอบพระคุณมา ณ โอกาศนี้ด้วยนะครับ

อุปกรณ์เครื่องเสียงที่ได้รับการสนับสนุนมาแล้ว
  1. แอฟเฟคท์     
  2. มิคส์     

ขอบคุณครับ

prajaksa
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 05:38:07 PM »

เพิ่มเติมที่อยู่ให้แล้วครับ คราวก่อนกระทู้ลืมลงที่อยู่ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์