เกี่ยวกับรถยนต์ TOYOTA -
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 03:04:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับรถยนต์ TOYOTA -  (อ่าน 5050 ครั้ง)
sirirrin
สนับสนุนLSV-server
member

คะแนน180

« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 07:58:34 PM »

สวัสดีค่ะพี่ๆเพื่อนๆและน้องๆชาวช่างทุกคนนะคะ

มีคำถามมารบกวนอีกแล้วจ้า
 Sad Sad Sad
รถยนต์ครูต๋อมซื้อมา 4ปีแล้วค่ะ
แต่ตอนนี้รู้สึกว่ามีเสียงดังจากภายนอกเข้าสู่ภายในรถ

โดยเฉพาะเสียงล้อรถบดกับถนน..ดังขึ้นเรื่อยๆ
ยิ่งถ้าถนนไม่เรียบจะดังชัดเจนค่ะ

ใครพอมีคำตอบ..ช่วยบอกครูต๋อมด้วยนะคะ

ขอขอบคุณในทุกๆคำตอบค่ะ

Smiley Smiley Smiley Smiley

worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 08:33:24 PM »

เป็นธรรมดา รถเก่าน่ะครับ อย่าคิดมากครับครู

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 08:34:55 PM »

ปูพรมใหม่ครับ ..(รถผมก็เป็นเหมือนกัน ยังกะนั่งในโรงสี)  Shocked Tongue
sirirrin
member

คะแนน180

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 08:51:05 PM »

สงสัยเป็นเพราะไปซักพรมมานะคะ

ช่างคงใส่ให้ไม่เรียบร้อย...แบบนี้ก็ต้องกลับไปให้เขาปูใหม่อีกหรอคะ

เศร้าจัง
AE01
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน67

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:46:07 PM »

พอรื้อพรมออก ลองให้ช่างใข้แผ่มแดมป์ซิครับ รับลองความรู้สึกยังกะนั่งป้ายแดง(ยางขอบประตูต้องดีนะ)
sirirrin
member

คะแนน180

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:52:17 PM »

ใข้แผ่มแดมป์

ขอบคุณมากๆนะคะ คุณAE01

แผ่มแดมป์หมายถึงอะไรหรอคะ..สนใจค่ะ

ขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมได้มั๊ยเอ่ย

Smiley Smiley Smiley ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

oop
member
*

คะแนน3

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 05:07:55 PM »

รถผมก็ดังครับ....เนื่องมาจากการซักพรหมครับ....เพราะว่าพรหมและผ้านวมที่อยู่ข้างล่างมันก็จาเกิดการหดตัวทำให้การชับเสียงไม่ดีครับ...วิธีของผมก็คือใช้พรหมเดิมแต่ว่าใช้ผ้านวมใหม่ครับรองทั้งคัน..ผ้านวมที่ใช้ในตู้ลำโพงครับ....หายครับเงียบกว่าเดิม60%....ช่วงหน้าฝนต้องระวังครับถ้าน้ำเข้ารถเหม็นทั้งคันครับ.....ว่าแต่รถผมเป็นรถเก๋งครับ.ซื้อมา4ปีแล้ว..ถ้าเป็นกระบะไม่รู้เหมื่อนกันครับ....แต่ถ้าอยากให้เงียบมากว่านี้ต้องแด้มครับ เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก
sirirrin
member

คะแนน180

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 08:02:44 PM »

ขอขอบคุณพี่ worathep  พี่เล็ก  คุณAE01 คุณoop  มากๆนะคะที่กรุณาให้ความรู้ 

ตอนนี้ครูต๋อมมีปัญหาอีกแล้วค่ะ

เพราะช่างซ่อมรถเค้าบอกว่า ยางรถยนต์ครูต๋อมควรเปลี่ยนได้แล้ว 

ยางรถยนต์เคยสลับยางแล้วนะคะ

(เป็นรถยนต์  TOYOTA  ซื้อมา เกือบ 5 ปีแล้วค่ะ)

THANK!! THANK!! THANK!! THANK!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์