วิธีทำที่ตากผ้า
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 08:52:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีทำที่ตากผ้า  (อ่าน 7206 ครั้ง)
kan
Full Member
member
**

คะแนน78

« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 03:20:20 PM »

ทำได้เฉพาะใช้แป็บเป็นราวนะครับ ฝนตกบ่อย ผ้าไม่แห้ง แดดไม่ค่อยมี แต่ลมแรงดี ใช้ไม้แขวน แล้วตาก พอลมมา พัดไปกองที่เดียวเลย ทำให้ผ้าไม่แห้ง วันหยุดเลยทำที่ตากผ้าให้แม่บ้านเลย พอทำเสร็จแล้ว จับหงายท้องเลยครับ ใช้สว่านเจาะใต้แป๊บระยะห่างประมาณ10ถึง15เซ็นแล้วแต่เรา รูขนาดลูก รีเวต 1หุลครับ แล้วใช้รีเวต ยิง แต่อย่าให้ลูกขาดนะครับ พอตึงๆพอ แล้วใช้คีมมาดัดปลายลูก รีเวต ให้เป็นวงกลม วงพอให้ไม้แขวนเสื้อเกาะได้ ทำหมดทุกอัน แค่นี้ก็เรียนร้อยแล้ว ลมมาพัดเสื้อผ้าก็ไม่ตก และไม่ไปกองที่เดียวกันด้วย แถมลมพัดเช้าไปตามช่องที่เราเว้น10ถึง15เซ็น ไม่นานก็แห้ง แม่บ้านเห็นยิ้ม โดดกอ..เลยครับ ยังมีอีกเยอะนะครับ ใช้มอเตอร์ก็มี ใช้ LDR จับแสง พอแสงน้อย มอเตอร์จะลากที่ตากผ้าเข้ามาใต้หลังคา พอมีแดด มอเตอร์จะดึงไปตากแดดอีก แต่ไม่ค่อนดีครับ พวกเล่นฝนตก แล้วแดดออกด้วย เซ็งเลย

thiwa ♥(200)
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน23

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 11:15:22 PM »

ไม่มีภาพร รึครับอยากทำมั้งจัง เอาแน่

บริการงาน:ซ๋อมเครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิด,คอมพิวเตอร์,จานดาวเทียม,กล่องวงจรปิด,วางระบบอินเตอร์เน็ตหอพักร้านค้า รีสอร์ท,ปั๊มน้ำ,ระบบตู้หยอดเหรียญทุกชนิด,แอร์บ้านเเละรถยนต์
ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 12:35:49 PM »

เป็นความคิดที่ดีและสร้างสรร จิงๆครับผมอ่านแล้วนึกเห็นภาพเลยและไม่ต้องมีภาพมาให้ดูก็ทำได้เลยความคิดยอดเยี่ยมมากเลยครับ เยี่ยมมาก Smiley ขอบคุณ HAPPY2!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์