ขอข้อแนะนำสำหรับแอร์แบบฉีดนอก
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 07:40:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อแนะนำสำหรับแอร์แบบฉีดนอก  (อ่าน 8625 ครั้ง)
nongsonook
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 07:43:41 PM »

คือขอข้อแนะนำสำหรับการเดินท่อ ให้กับแอร์แบบฉีดนอกให้หน่อยครับ ต้องทำอย่างไรไม่ให้มีหยดน้ำ ตามแนวท่อครับ เพราะผมเห็นว่ามันเย็นทั้งท่อที่ไปและท่อที่กลับ หากเราห่อท่อไม่ดีมันจะทำให้เกิดหยดน้ำใช่หรือเปล่าครับ หรือหยดน้ำที่เกาะตามท่อมีสาเหตุจากอย่างอื่นอีก ข้อสองครับ คือมีความจำเป็นต้องใส่แอร์ดายเออร์เพิ่มอีกหรือเปล่าครับ กับแอร์แบบ ฉีดนอกนี้ หากติดหลังแค็ปพิ้วจะมีปัญหาหรือเปล่าครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ Cheesy

srithaimax ♥1,510
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน262

ลูกอีสาน หลานย่าโม

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 10:49:25 PM »

ต้องหุ้มท่อน้ำยาด้วยฉนวนหุ้มท่อทั้ง2ท่อครับ  ถ้าจะให้ดีก็หุ้มด้วยฉนวนที่หนาขึ้นจะหมดปัญหาเรื่องหยดน้ำครับ   ส่วนดรายเออร์ต้องใส่ก่อนเข้าแคปทิ้วครับ

คิดดี  ทำดี   ย่อมได้รับสิ่งดีๆ
Suchat  sriwicha  โทร D tac  0869486776  6หมู่3 บ้านน้ำบ่า(สระวัด)  ต.ดอนตะหนิน อ.บัวใหญ่ จ.นครราชสีมา 30120
....ผมไม่รู้ทุกเรื่อง.....
ooo
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 12:53:51 PM »

หุ้มท่อ นี้ให้แยกหุ้มท่อlowอันหนึ่งและท่อhighอีกอันหนึ่ง หรือว่า ให้หุ้มทั่งท่อlowและท่อhighทั่งคู่ในการหุ้มครั่งเดียวกันคือมัดรวมกันเลย เป็นแบบอันไหนเหรอครับ

ขอบคุณครับ
boonpiya
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 06:26:02 PM »

ไดเออร์ช่วยให้ระบบแห้ง โดยปกติแล้ว ฉีดนอกที่มาจากโรงงานจะไม่ใส่
หากเราใส่เราก็ห่วงใยงานเราดียิ่ง แต่สิ้นเปลีองมากขึ้น
หากใช้น้ำยาดี ก็ไม่ต้องใส่ ยกเว้นพวกน้ำยาที่มีความชื้นมากเกรดต่ำพวกนี้ต้องใส่

การหุ้มท่อต้องหุ้มแยกท่อ หากมัดรวมจะเกิดรอยไม่แนบตรงกลางก่อให้เกิดหยดน้ำ นานเข้าเป็นสนิมเลย
ที่เห็นมาบางเจ้าก็ใช้ยางหุ้มท่อสีขาวที่มันเป็นสองท่อติดกัน หุ้มให้กระชับท่อที่สุด
nattawat
member
*

คะแนน9

รอยยิ้มนักสู้

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 05:21:43 PM »

แอร์ฉีดนอก ถ้าจะใส่ดรายเออร์ใส่ก่อนถึงแคปทิ้วครับ ถ้าใส่หลังจากแคบทิ้วฉีดน้ำยาแล้วพังแน่นอน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์