ร่วมปลุกจิตสำนึกให้เยาวชนไทยทุกคน " รักประเทศไทย "
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 10:29:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมปลุกจิตสำนึกให้เยาวชนไทยทุกคน " รักประเทศไทย "  (อ่าน 3467 ครั้ง)
แวมไพร์-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 07:10:40 PM »

ขอมอบ 16บทเพลงให้สื่อมวลชนทุกแขนง

ร่วมปลุกจิตสำนึกให้เยาวชนไทยทุกคน

รักสถาบันชาติ และพระมหากษัตริย์

โดยขอความร่วมมือเผยแพร่และขยายผล

ให้เกิดประโยชน์สูงสุดต่อประเทศชาติ

We Love The King We Love Thailand

กดเลยครับ

แวมไพร์-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 08:19:30 PM »

เพลง ประกายไฟแห่งฝัน จะสะดุดนะครับ Smiley
watchareeya
member
*

คะแนน175

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 08:58:44 PM »

Kiss Kiss Kiss Kiss Kiss Kiss Kiss
bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 07:48:16 AM »

พี่ท่านใดชอบสวดมนต์ ก็ช่วยกันแผ่เมตตาให้กับในหลวงของเราด้วยครับ  Kiss เพื่อลบล้างอำนาจชั่วร้ายของคนที่มันจะกินชาติบ้างเมืองครับ  ขอบคุณ พี่พรเทพก็ช่วย สาปแช่งไอ้คนชั่วด้วยครับ เพราะพี่มีพรจากเทพ ครับ เยี่ยมมาก หากไม่เหมาะสมก็ช่วยลบด้วยครับ ขอบคุณครับ  ขอบคุณ
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 08:09:15 AM »

พี่พรเทพก็ช่วย สาปแช่งไอ้คนชั่วด้วยครับ เพราะพี่มีพรจากเทพ ครับ  ขอบคุณ

(มีการพลาดพิง ถึงผมโดยชัดเจน

ดังนั้นผมจำเป็นต้องออกมา.......ครับ   ดีใจจัง  )

รับทราบครับคุณ bancha.2518   ผมก็แผ่เมตตาให้กับให้ทุกๆท่านทุกๆคน โดยเริ่มจากคุณบิดามารดา และทั้ง16ชั้นฟ้า15ชั้นดิน   ผู้มีพระคุณ  ญาติกา  ครูอุปัชฌาย์ อาจารย์  และเจ้ากรรมนายเวร  พระมหากษัตริย์  และมิตรรักสนิท  เพื่อสัตว์น้อยใหญ่  พระภูมิเจ้าที่  เจ้ากรุงพาสี  นางพระธรณี  นางพระคงคา  พระยายมราช  นายนิริยะบาล  ทั้งท้าวจตุโลกะบาล  สิริพุทธอำมาตย์ ชั้นจาตุมะหาราชิกาเบื้องบน  จนถึงที่สุด พรหมมาเบื้องต่ำตั้งแต่อเวจีขึ้นมา  จนถึงมนุษย์โลก  โดยรอบสุดขอบจักรวาล  อนันตะจักรวาล
   คุณพระศรีรัตนตรัย  และเทพยดา ทั้งหลาย ตลอดทั้งอินทร์  พรหม ยม ยักษ์  คนธรรพ์ นาคา  ท่านทั้งหลายที่ต้องทุกข์  ขอให้พ้นจากทุกข์  ท่านทึ้งหลายที่ได้สุข  ขอให้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ด้วยเดชุผลบุญแห่งข้าอุทิศให้ไปนี้  จงเป็นอุปนิสัย-ปัจจัย แก่พระนิพพานในปัจจุบันและอนาคตกาล  เบื้องหน้าโน้นเทอญ

ทำแบบนี้ทุกคืนครับ 

แต่ที่คุณ bancha.2518 บอกว่าให้ ช่วย สาปแช่ง อันนี้ผมไม่สามารถทำได้นะครับ เพราะอันนั้นเป็นพลังแค้น  ยิ่งทำยิ่งแย่นะครับ  ดังนั้นผมจึงไม่ทำนะครับ

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 08:34:35 AM »

วิธีการจ่ายบุญ ให้ทำแบบนี้นะครับ

"ขออำนาจของพระพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์ จงบันดาลบุญข้า ให้ถึง  คุณบิดามารดา และทั้ง16ชั้นฟ้า15ชั้นดิน   ผู้มีพระคุณ  ญาติกา  ครูอุปัชฌาย์ อาจารย์  และเจ้ากรรมนายเวร  พระมหากษัตริย์  และมิตรรักสนิท  เพื่อสัตว์น้อยใหญ่  พระภูมิเจ้าที่  เจ้ากรุงพาสี  นางพระธรณี  นางพระคงคา  พระยายมราช  นายนิริยะบาล  ทั้งท้าวจตุโลกะบาล  สิริพุทธอำมาตย์ ชั้นจาตุมะหาราชิกาเบื้องบน  จนถึงที่สุด พรหมมาเบื้องต่ำตั้งแต่อเวจีขึ้นมา  จนถึงมนุษย์โลก  โดยรอบสุดขอบจักรวาล  อนันตะจักรวาล
   คุณพระศรีรัตนตรัย  และเทพยดา ทั้งหลาย ตลอดทั้งอินทร์  พรหม ยม ยักษ์  คนธรรพ์ นาคา  ท่านทั้งหลายที่ต้องทุกข์  ขอให้พ้นจากทุกข์  ท่านทึ้งหลายที่ได้สุข  ขอให้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ด้วยเดชุผลบุญแห่งข้าอุทิศให้ไปนี้  จงเป็นอุปนิสัย-ปัจจัย แก่พระนิพพานในปัจจุบันและอนาคตกาล  เบื้องหน้าโน้นเทอญ "

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์