จะเปลี่ยนเครื่องดีเซลเป็นเบนซินแล้วครับ ...
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 05:33:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนเครื่องดีเซลเป็นเบนซินแล้วครับ ...  (อ่าน 8899 ครั้ง)
ช่างเล็กๆ(เล็กซาวด์)
Administrator
member
*

คะแนน603

..สนับสนุนสิ่งที่ถูกต้อง..

« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 04:16:05 PM »

จะเปลี่ยนเครื่องดีเซลเป็นเบนซินแล้วเพื่อติดแก๊ส จะคุ้มไหมครับ เพราะต่อไปคงต้องเดินทางบ่อย
รถนิสสันบิ๊กเอ็มเวกอน เจ้าของอู่จะเอาเครื่อง 4Yของโตโยต้าลงแทนพร้อมชุดเกียร์ แล้วติดแก๊ส คิดราคารวมประมาณ4หมื่นบาท
...ขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆที่ชำนาญหรือมีประสบการณ์ด้านนี้หน่อยครับ เพราะไม่รู้จะไปปรึกษาใครจะอบอุ่นใจเหมือนปรึกษาที่นี่ครับ อิ อิ  ดีใจจัง Cheesy

..ช่างไม่ช่วยกัน แล้วใครจะมาช่วยเรา ...

drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 05:06:28 PM »

ดีเชลก็ติดแกสได้ไม่ใช่หรือครับ
http://www.gasthai.com/

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 05:14:15 PM »

ขอบคุณครับ  เยี่ยมมาก ขอบคุณ
wirasak
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 09:08:59 PM »

ผมใช้ TOYOTA Sport Cruiser อยู่ครับเพิ่งจะเสร็จหมาดๆ ได้สัปดาห์กว่าๆ เองเปลี่ยนเป็น 2JZ ติด LPG เท่าที่ลองวัดดูความสิ้นเปลืองคร่าวๆ น่าจะประหยัดไปเท่าตัวครับ หรืออาจมากกว่านั้น เอาแน่
TON_1922
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 05:25:19 PM »

TOYOTA Sport Cruiser เปลี่ยนเป็น 2JZ ติด LPG  ทำหมดไปเท่าไรครับ แล้วตอนนี้มีปัญหาอะไรตามมาไหมครับ เฉลี่ยแล้วตก กมละกี่บาทครับ ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับกำลังศึกษาและตัดสินใจอยู่ครับ
ขอบคุณมากครับ
wirasak
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 01:53:38 PM »

การสิ้นเปลืองเนี่ยยังไม่ได้วัดกันเป็นจริงเป็นจังซะที  แต่คร่าวๆก็ตกกิโลละบาทกว่าๆครับ  แต่ไม่น่าเกินบาทห้าสิบครับ  ณ ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาครับ  รถวิ่งดีมาก  เพราะมันเป็นเครื่อง 3000 เหมือนกัน  แต่เบนซินแรงบิดดีกว่าเห็นๆ แรงปลายหายห่วครับ  ที่ผมชอบอีกอย่างคือ  เงียบมาก  ในห้องเก๋งเงียบเหมือนรถเก๋งเลย  ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายที่ทำ  ตกแปดหมื่นกว่าๆ  แนะนำว่าถ้าจะทำต้องรีบหน่อยเพราะตอนนี้เท่าที่รู้มา  ราคาเรื่อง 2J แพงกว่าเมื่อก่อนมากเหมือนกัน  และหายากซะด้วย(เครื่องสวยๆ)

ช่างยุทธ YTN
วีไอพี
member

คะแนน99

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 03:02:13 PM »

ใช่ครับ ตอนนี้ราคาเครื่องเบนชิล ขยับตัวสูงขึ้นตามกระแสนิยมครับ

1 + 1 = ?
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์