Help Me จะทำอย่าไรบ้าง ถ้าจะใช้ Output ที่เข้าลำโพง มาใช้ต่อ รีเล ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 05:08:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Help Me จะทำอย่าไรบ้าง ถ้าจะใช้ Output ที่เข้าลำโพง มาใช้ต่อ รีเล ครับ  (อ่าน 1984 ครั้ง)
Nc_Nc
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: เมษายน 27, 2008, 11:12:17 PM »

Help Me จะทำอย่าไรบ้าง ถ้าจะใช้ Output ที่เข้าลำโพง มาใช้ต่อ รีเล ครับ

ถ้าผมจาเอามา ทำให้รีเลต่อ พอมีวิธีไหมครับ

จาเอามาทำ วิจัยงะครับ

เด็ก ม.5 มือใหม่ ทำวิจัย ส่งครู ครับ

พวกพี่ๆ ช่วยหรือครับ ค้นหามาหลายวันและ แต่คิดไม่ออก

ถ้าเขียน วงจรมาได้ก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ เดียวผมออกแบบ ลายปริ้นเอง แต่ถ้ามีมาให้ด้วย ยังดีครับ

ขอขอบคุณ ล่วงหน้าครับ

เอา output ที่ต่อเข้าลำโพง ไปต่อ เพื่อให้ คอลย์ relay นั้นทำงาน งะครับ

คือผมจาเอาไปใช้ ประมาณว่า มีแหล่ง เสียง 2 ชุด 1(หลัก) และ 2 (รอง) แล้วขับ ออก ลำโพงตัวเดียวกัน ครับ
ถ้า แหล่งขับชุดที่ 2 ขับขึ้นมา ชุดที่ 1 จะเงียบลง แล้ว จะดังอีกที เมือ ชุดที่ 2 ดับลง ครับ

nont_peet
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 11:19:42 AM »

ใช้ควบคุม  ให้ relay ทำงาน   หรือ  ใช้ relay ตัดต่อเสียง
Nc_Nc
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 07:17:28 PM »

เอา output ที่ต่อเข้าลำโพง ไปต่อ เพื่อให้ คอลย์ relay นั้นทำงาน งะครับ

คือผมจาเอาไปใช้ ประมาณว่า มีแหล่ง เสียง 2 ชุด 1(หลัก) และ 2 (รอง) แล้วขับ ออก ลำโพงตัวเดียวกัน ครับ
ถ้า แหล่งขับชุดที่ 2 ขับขึ้นมา ชุดที่ 1 จะเงียบลง แล้ว จะดังอีกที เมือ ชุดที่ 2 ดับลง ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์