สอบถามครับ ISUZU TRF
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 01:57:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ISUZU TRF  (อ่าน 7784 ครั้ง)
sangkhawong
วีไอพี
member

คะแนน57

jupiter_toe@hotmail.com
« เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 03:36:23 PM »

ISUZU TRF space cap ที่หน้าปัดไฟรูปแบต กับ รูปเครื่องที่มีหยดน้ำมัน(อธิบายไม่ถูก) ขึ้นมาพร้อมกัน หรือมาติดๆ ดับๆ มีเสียงรีเลย์ แอร์จะเปิดไม่ได้ ทั้งพัดลมและคอม มันคืออะไรครับ

ถึงเมาเหล้า เช้าสายก็หายไป...แต่เมาใจเป็นประจำ ทุกค่ำคืน

boontheim ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน35

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 03:40:01 PM »

มีปัญหาที่ไดช้าร์ด   อาจใหม้    ไฟไม่ช้าร์ดครับ
sangkhawong
วีไอพี
member

คะแนน57

jupiter_toe@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 03:42:09 PM »

ช่างเขาก็บอกแบบนี้แหล่ะครับ เลยเปลี่ยนทุ่นไดชาร์จ(ว่างั้น) หมดไป 1700 วิ่งได้ 100 กว่าโล เป็นอีก คราวนี้เป็นบ่อยเลย

ถึงเมาเหล้า เช้าสายก็หายไป...แต่เมาใจเป็นประจำ ทุกค่ำคืน
boontheim ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน35

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 03:53:14 PM »

ของผมสเตเตอร์ใหม้  มองเห็นๆเลย   ช่างเขาเอาของเก่าที่พันใว้แลกกับของเรา  700  บาท    (รู้จักกัน)
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 05:50:44 PM »

รุ่นนี้ แปลงถ่านหมดมั้งครับ  หน้าปัดไฟขึ้นหลายอย่างแล้วแอร์จะเปิดไม่ได้ รีบซ่อมซะเดี๋ยวจะสตาทร์ไม่ติด (แบตฯไฟหมด)

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
sao
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 08:55:46 PM »

รุ่นนี้ แปลงถ่านหมดมั้งครับ  หน้าปัดไฟขึ้นหลายอย่างแล้วแอร์จะเปิดไม่ได้ รีบซ่อมซะเดี๋ยวจะสตาทร์ไม่ติด (แบตฯไฟหมด)

ตามนี้เลยครับ Grin Grin Grin
BM2004
member
*

คะแนน2

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 01:17:20 PM »

ถ้าไฟที่หนัาปัด ติดๆ ดับ ลองดูที่ปลั๊ก ที่ตูดไดร์ชาร์ท ก่อนนะคับ บางที่ มันร้อนซ๊อกเก็ตละลาย อาจจะหลวมๆ อยู่ก็ได้ หรืออีกที่ที่ปลั๊ก คัทเอาร์ ถ้าจำไม่ผิดอะนะ เอิ๊กๆๆ
อาจหลวม คับ ลองเช็คดูคับ ถ้าไม่หาจริงๆ แน่นำให้เปลี่ยน ไดร์ใหม่ เป็นไดร์บิ้ว เลย ลูกละประมาณ 2000 บาท เห็นรับประกันอยู่ 3เดือน จบเลยคับ
ถ้าทำเองได้ก็ประหยัดค่าแรง ถอดน๊อตประมาณ 4ตัว^^

รับปรึกษาปัญหาแอร์รถยนต์ ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ฟรีคับ^^
ฟังเพลงออนไลน์ฟรีๆได้ที่www.cosmoliveradio. com
GOT_333
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 04:20:57 PM »

ของผมเคยถอดออกมาดู  ปรากฏว่า ขั้วที่หนีบกับสายทองแดงอาบน้ำยา  หลวมเลยทำให้เกิดอาการแบบที่ว่านี้ครับ  ต้องบีบให้แน่นแล้วบัดกรีให้ติดเลย   แต่พอนาน ๆ ไป ตะกั่วก็ละลายออกได้อีก  เลยใช้สายไฟเส้นเล็กพันก่อนบัดกรีครับ  ช่วยได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์