เตือนภัย...ถนนสาย สระบุรี-หล่มสัก
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 07:57:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย...ถนนสาย สระบุรี-หล่มสัก  (อ่าน 11990 ครั้ง)
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 12:00:36 PM »

จาก forword mail นะครับ (แต่เป็นเรื่องจริง เพราะอยู่ไม่ไกลจากผมมากนัก)

> >>>>> กระผมนายภุชงค์ มาดี ได้เดินทางกลับต่างจังหวัด
> >>> โดยใช้เส้นทางสระบุรี-หล่มสัก
> >>> ในวันที่ 6/01/51 หลังจากกระผมเลิกจากงานเลี้ยง ฉลองมงคลสมรสเพื่อน
> >>> ที่โรงแรมรามากาเด้นท์
> >>> เวลาประมาณ 22.00 น.โดยผมจะใช้เส้นทางนี้บ่อยมาก เพราะบ้านผมอยู่หล่มสัก
> >>> แต่เหตุการณ์ในคืนนั้น
> >>> ทำให้ผมต้องจดจำไปอีกนาน ผมเคยได้อ่านข่าวว่ามีแก๊งค์ปาหิน รถตู้ รถไฟ
> >>> แต่ไม่เคยคิดเลยว่าภัยจะ
> >>> อยู่ใกล้ตัวขนาดนี้ โดยวันดังกล่าวผมขับรถจากกรุงเทพฯ
> >>> มุ่งหน้าไปหล่มสักซึ่งพอถึงแยกพุแค มุ่งสู่เพชรบู
> >>> รณ์ปริมาณรถมีน้อยมาก ซึ่งก็เป็นปกติของทางสายนี้อยู่แล้ว
> >>> พอเลยสี่แยกโคกตูมบริเวณทางโค้งขวา ก่อนถึงปั๊มบางจากอยู่ทางขวามือ
> >>> ก่อนถึงบ้านดีลังเวลา00.30น.
> >>> เหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดมาก่อนก็เกิดขึ้น เสียงดังตุ้ม เหมือนเสียงยางรถระเบิด
> >>> ทำให้แฟนผม น้องสาว และลูกสาวผมสดุ้งตื่นแล้วถามว่าเสียงอะไร
> >>> ผมตอบเพียงว่ามีแก๊งค์ปาหิน แต่มันปาไม่ถูกกระจกรถเรา
> >>> เดี๋ยวต้องหาที่จอดดูผมหาที่จอดตลอดทางไม่มี
> >>> ที่ใหนเลย ผมจึงตัดสินใจขับไปป้อมตำรวจม่วงค่อม
> >>> ซึ่งอยู่ห่างจุดเกิดเหตุ20กิโล พอจอดรถดูว่าโดนตรง ไหน
> >>> ไม่น่าเชื่อครับคนทุกวันนี้โหดร้ายมาก หากินกับชีวิตคนอื่น
> >>> รถผมถูกยิงครับ
> >>> ผมจึงไปเรียกตำรวจที่ป้อมมาดู และขอคำปรึกษา

> >>>เขา แนะนำให้กลับไปแจ้งความที่สภอ.พัฒนานิคม
> >>> ซึ่งผมต้องย้อนมาอีก30กิโล โดยมีสตอ.ขยัน ดอนสว่าง นั่งมาด้วย
> >>> หลังจากแจ้งความเสร็จไปตรวจที่เกิดเหตุณ์
> >>> ผมเสียเวลาร่วม3ชั่วโมงแต่ทุกคนปลอดภัยก็ OKต้อง
> >>> ขอขอบคุณตำรวจพัฒนานิคม ตำรวจม่วงค่อม โดยเฉพาะ
> >>> หมู่ขยัน แกยอดเยี่ยมมากช่วยเป็นธุระให้ทุกอย่าง
> >>> วันนั้นผมถึงบ้าน0630น.ผิดเวลามาก
> >>> ทางบ้านเริ่มเป็นห่วงผมจึงฝากให้ทุกคน
> >>> ระวังการใช้ถนนด้วยโดยเฉพาะเวลากลางคืนผมใช้รถปิคอัพ D-MAX
> >>> สี่ประตูสีบรอนด์เงินรถแฟนผมครับตอนนั้นความเร็วรถ140/ชม.
> >>> ผมไปล้างรถและนับรอยกระสุนทั้งหมด78รู(ถ้ายางรถระเบิดไม่อยากจะคิด)
> >>> > >>> เพราะเจตนาคนร้ายต้องการให้เกิดอุบัติเหตุ

e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 12:12:37 PM »

ทำไงดีละ

พกพาอาวุธปืนไปในรถได้ไหมละ  มีเหตุก็สับเลย  Cool

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
member
*

คะแนน673

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 12:16:18 PM »

ทำไงดีละ

พกพาอาวุธปืนไปในรถได้ไหมละ  มีเหตุก็สับเลย  Cool

เกรงว่ายังไม่ทันได้สับน่ะสิครับ  Tongue
คงไม่มีใครระแวง ระวังตัว เหมือนอยู่ในสนามรบหรอกครับท่านต้น  Tongue
e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 12:22:48 PM »

ขับไปทำงานกลางคืน  คนเดียวเปลี่ยว ๆ สายบางเลน  ตี 2 - 5 ท้องที่นี้เคยมีคดีปาหิน เช่นกัน

เห็นจยย. ขับสวนมา ทั้งเปิดไฟ ไม่เปิดไฟ   ก็ต้องระวังเป็นพิเศษ 

ขับแบบนี้มันเฟียด เฟียด  Cry

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
แวมไพร์-LSVteam♥
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 12:24:46 PM »

ขัดแย้งผลประโยชน์มั่งครับ Smiley
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 12:27:07 PM »

เดี๋ยวนี้แก๊งค์ปาหินระบาดมากครับแถวผมอยู่ยังมีเลยครับ Smiley
noi3535-LSV team♥
member
*

คะแนน565

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 12:59:14 PM »

เดี๋ยวนี้แก๊งค์ปาหินระบาดมากครับแถวผมอยู่ยังมีเลยครับ Smiley
       แก๊งค์ปาหินบ้านผม ฆ่าตัวตาย ผมยังงงอยู่เลย  ในข่าวบอกว่า อายุ 22-25 ตอนตายกลับว่าคนร้ายอายุ 37ปีไม่รู้ว่าสอบสวนกันไปถึงไหน Smiley Sad Sad

884-200-9496      ชื่อบัญชี นายนพดล  รอดภัย
      ไทย พาณิชย์ สาขาย่อยบิ๊กซีเพชรบุรี       ออมทรัพย์
   086-3119516 -ทรูมูฟ  088-2356231-ดีแทค
   083-5565916-ดีแทค
member
*

คะแนน912

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 01:01:39 PM »

พูดไปเดี๋ยวเสียรูปคดีครับ Grin Grinผมกลัวแต่แ..ะครับ Smiley
dakdakdak
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 02:43:39 PM »

ดูรอยกระสุน กับความเร็ว 140  นี่  มันจะปืนกลขนาดไหนเนี่ย
prom jantapho
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 09:55:44 AM »

น่าจะเป็นลูกซองแบบลูกปลายมากกว่าครับ  กะยิงล้อหน้าให้รถเสียหลักคว้ำและเอาทรัพย์สินครับ

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
ช่างยุทธ YTN
วีไอพี
member

คะแนน99

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 10:19:31 AM »

140 ยังเฉียดล้อไปนิดเดียว ถ้าขับช้า ๆ ไม่อยากคิดเลย
รอยแบบนี้ไม่ปืนแก๊ป ก็ลูกปลายอย่างที่ท่าน prom jantapho บอกล่ะครับ

1 + 1 = ?
member
*

คะแนน673

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 10:21:12 AM »

น่าจะเป็นลูกซองแบบลูกปลายมากกว่าครับ  กะยิงล้อหน้าให้รถเสียหลักคว้ำและเอาทรัพย์สินครับ

ใช่ครับ รูปคดีออกมาเป็นแบบที่พี่บอกเลย  Tongue
worathep-LSV team
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 10:44:15 AM »

คนสมัยนี้ ชอบเป็นโจร หากิน ปล้น ฆ่า เขา จับได้ไม่ควรขึ้นศาลหรอก ให้ตำรวจวิสามัญไปเลย    อิอิอิอิ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
member
*

คะแนน673

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 10:47:40 AM »

คนสมัยนี้ ชอบเป็นโจร หากิน ปล้น ฆ่า เขา จับได้ไม่ควรขึ้นศาลหรอก ให้ตำรวจวิสามัญไปเลย    อิอิอิอิ
Tongue อยากให้เหมือน สมัยจอมพล ป. พิบูลสงคราม  จังเลย  Tongue
worathep-LSV team
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 11:00:59 AM »

Tongue อยากให้เหมือน สมัยจอมพล ป. พิบูลสงคราม  จังเลย  Tongue
พวกนักวิชาการ พวกสิทธิมนุษยชน ต้องว่าเราแน่เลย

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
TLE.
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน344

THALANELEC@hotmal.com
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 11:43:07 AM »

ประชาชน คนปกติ ผกอาวุธใว้กับตัว เผื่อใว้ป้องกันตัวเอง เจอะตรวจค้นก็โดนจับคุม   สมัยนี้ ไม่มีอะไรติดตัวเลยดูเหมือน เสี่ยงจังเลย ลองดูแบบนี้ถ้ารถเกิดเสียหลัก แล้วทางเปลี่ยวแบบนั้น แล้วจะเกิดอะไรขึ้นกับตัวเรา  และคนที่มากับเราบ้าง  แค่นึกดูก็แย่แล้ว แต่ถ้ามีติดใว้ ก็อุ่นใจ  ยังไง โจรก็ไม่มีทางปล่อยเราหลอกแถวนั้นมีแต่เขา  รถที่ผ่านมาก็คงไม่แวะช่วยหรอกครับ   สมัยนี้  หรือท่านใดจะแวะลงไปดูว่าเกิดอะไรขึ้น   Angry

ร้านท่าลานอิเลคทรอนิคส์  79/9ม.5ต.เริงราง อ.เสาให้ จ.สระบุรี 18160   ติดต่อ  098-2783778.        SKYPE:  thalanelec   ซ่อม ทีวี เครื่องเสียง ตู้เย็น ตู้แช่ ตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ เครื่องซักผ้า  ทุกยี่ห้อ  บริการ รับ-ส่งเครื่องนอกสถานที่ รับประกันหลังการซ่อม
ช่างยุทธ YTN
วีไอพี
member

คะแนน99

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 11:58:10 AM »

อย่าว่าแต่มีเหตุเลยครับ ขนาดคนเดินข้างทางที่เปลี่ยว ๆ ตอนกลางคืนแล้วมาโบกรถ
ทำทีว่าจะอาศัยไปด้วย ผมยังไม่จอดเลย บอกตรง ๆ กลัวครับ ใครจะว่าใจดำก็ช่าง
แต่ผมไม่เสี่ยง  Angry

1 + 1 = ?
don ♥1,500
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน288

งานนี้..ลุยลูกเดียว

donrakna@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 01:22:39 AM »

ผมอยากให้กฎหมายบ้านเราแรงๆและเอาจริงซะทีครับ  จะได้ไม่ต้องอยุ่แบบขวัญผวา  เดินอยู่ดีๆยังตายได้ไม่มีความปลอดภัยเอาซะเลย  ถ้าเปรียบเทียบกับประเทศที่เค้ากฎหมายเข้มงวดเนี่ยยังอยู่อย่างสะบายใจซะกว่า  ก็เคยได้ยินข่าวเอาแค่มาเลเซียล่ะกันครับ  แค่ลักขโมยของก็ตัดนิ้วตัดมือกันแล้ว  ผมชอบแบบนี้ซะมากกว่าครับ  เพราะผมไม่ได้ทำผิดซะหน่อยกฎหมายแรงแค่ไหนก็เอาเรย  ประเทศไทยมันเป็นประเทศของกองโจรไปแล้วหรือเนี่ย  อยากจะบ้าตาย  เงินก็ไม่ใช่หาง่ายซะที่ไหนหล่ะ  ไหนจะต้องมารักษาชีวิตให้รอดคมหอกคมดาบคมกระสุนไปวันๆอีก  ฮื้อ.....แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้กลับทุกท่านที่ผ่านอุปสรรคมาได้ต่างๆนานาครับผม Lips Sealed

ตื่นๆๆๆๆ
kampanat
member
*

คะแนน1

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 25, 2008, 09:50:41 AM »

ขยะสังคม จริงๆ ครับ  วิสามัญ ดีที่สุดครับ  เพราะไม่คิดถึงชีวิตคนอื่น เลย  มีปืนมาตั้งใจมาทำไม่ดีที่สุดแล้ว โหดเกินจะเป็นคนครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์