มาออกแบบ PCB ด้วยโปรแกรม PCB WIZARD3.50PRO ง่าย-เร็ว-ดีจริงๆ

มาออกแบบ PCB ด้วยโปรแกรม PCB WIZARD3.50PRO ง่าย-เร็ว-ดีจริงๆ

<< < (16/34) > >>

Santi.:
กด >>>>ตรงนี้<<<<
กด >>>>กดตรงนี้ก็ได้<<<<

Roadstar:
ไม่มีไฟล์เปิดโปรแกรมครับ....ขออีกทีครับ

Zindaeoyae:

ขออนุญาตครับ  :D  :)

BlackVios:
ขอบคุณมากครับ

ลองศึกษาคร่าวๆ แล้ว พอจะมีวิธีการนำวงจรที่เป็น file รูปภาพ เช่น .jpg  .bmp .gif  หรือ file  เอกสาร เช่น .pdf  .doc เข้ามาเพื่อให้โปรแกรมออกแบบลายวงจรให้ได้หรือไม่ครับ   ;)

รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ ไม่ได้เป็นช่างโดยอาชีพ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลุงเคี้ยง-LSVteam♥:
อ้างจาก: anatomy2 ที่ กันยายน 07, 2007, 07:53:55 PM

ช่วยติดตามเรื่องการเพิ่มขนาดแผ่น PCB ให้ทีน่ะครับพี่ๆที่รู้ช่วยลงหน่อยจ้าวงจรมันใหญ่ทำให้เกิดการอัดกับของอุปกรณ์อ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ???

จะทำให้แผ่นPCB กว้าง-ยาวขนาดไหนก็ได้ครับ มันต้องเล่นให้ชำนาณครับ ผมก็ไม่เก่งแต่พอที่จะออกแบบ แผ่น PCBวงจร เล็กๆได้ครับ
 จะเอาแผ่นเล็กหรือแผ่นใหญ่ ถ้าไม่เกิน กระคาษ A4 หรือไม่กว้างเกินที่เครื่อง พริ้นเตอร์จะทำการพริ้นได้นะครับ ลองดูวิธีการในรูปที่
ผมแนบมาให้ดูครับ คุณต้องการแบบนี้ใช่มั้ย ถ้าไม่ใช่ผมต้อง ขออภัยครับถ้าใช่ก็โดนเลยครับ ตอนที่ทำกะขนาดแล้ว ลองปริ๊นออกมาดู
เล่นๆบ้าง กะขนาดทีก็ปริ๊นดูที แล้วเอา ไม้บรรทัดวัดดูครับ ต้องไม่เสียดายกระดาษ กับหมึกพิมม์ครับ ลองดู  :P

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว