ถามเรื่องแอมป์
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 12:52:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องแอมป์  (อ่าน 3946 ครั้ง)
mr.uglyman
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 11:23:58 AM »

แอมป์ประกอบคุณภาพ+ราคาต่างจากแอมป์ที่วางขายทั่วไปมากมั้ยครับ ถ้าเทียบสเปคเท่ากันแล้ว สรุปคือว่างบน้อยครับ จะจ้างเขาประกอบ หรือว่าซื้อหาตามร้านเลย ที่ร้านยี่ห้อดีๆดังๆก็สู้ไม่ไหว หรือในบอร์ดนี้มีท่านใดประกอบแอมป์จำหน่ายหรือไม่ครับ.หรือมีบอร์ดซื้อ-ขายโดยตรงหรือไม่ครับ..น้องใหม่ครับ

looktung
วีไอพี
member

คะแนน10

ลูกทุ่งบันเทิง(ลำปาง)

looktung@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 11:57:23 AM »

ท่านอยู่แถวไหนครับ พี่ๆน้องๆเราอยู่ทั่วประเทศเลย ปรึกษาได้ ดูของก่อนได้ แอมป์ประกอบเราเลือกได้หลายๆอย่าง ผมก้ใช้แอมป์ประกอบทั้งหมด หน้าตาสำหรับผมๆว่าไม่สำคัญ ที่ผมแคร์คือความทน ซุ่มเสียง (คนเราอาจชอบไม่เหมือนกัน)ด้วยเหตุนี้ผมจึงรับแต่งานรากหญ้า ไม่โกอินเตอร์ซั๊กที สงสัยเป็นที่แอมป์และเครื่องปรุงยี่ห้อไม่ถึง 555

Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 12:25:53 PM »

แอมป์ประกอบคุณภาพ+ราคาต่างจากแอมป์ที่วางขายทั่วไปมากมั้ยครับ ถ้าเทียบสเปคเท่ากันแล้ว สรุปคือว่างบน้อยครับ จะจ้างเขาประกอบ หรือว่าซื้อหาตามร้านเลย ที่ร้านยี่ห้อดีๆดังๆก็สู้ไม่ไหว หรือในบอร์ดนี้มีท่านใดประกอบแอมป์จำหน่ายหรือไม่ครับ.หรือมีบอร์ดซื้อ-ขายโดยตรงหรือไม่ครับ..น้องใหม่ครับ
จะเอาไปใช้งานอะไรครับ

ถ้าฟังในบ้านไม่หนักหนา  ซื้อเอาครับ(เราวางเองไม่ได้  ไปจ้างเขาจะแพงว่าที่ขายอีก  ใช้งานไม่หนัก)

แต่ถ้าใช้งานหนักๆ  ต้องมาดูอีกที

ยี่ห้อดังยอมราคาสูงเป็นธรรมดา 
mr.uglyman
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 12:41:38 PM »

ผมอยู่อำนาจเจริญครับ ก็รับงานคาราโอเกะและงานเล็กๆทั่วไปครับ ต้องการแอมป์ 3 ตัว ขับเบส กลาง แหลม สำหรับตู้ เบส กลาง แหลม อย่างละ2 ... งบประมาณเท่าไรครับ(ขอแบบประหยัดครับ)
benzd
member
*

คะแนน17

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 12:56:44 PM »

ผมอยู่อำนาจเจริญครับ ก็รับงานคาราโอเกะและงานเล็กๆทั่วไปครับ ต้องการแอมป์ 3 ตัว ขับเบส กลาง แหลม สำหรับตู้ เบส กลาง แหลม อย่างละ2 ... งบประมาณเท่าไรครับ(ขอแบบประหยัดครับ)

ชุดสำเร็จหรือทำเองครับ
bass07
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 12:53:01 PM »

แบบประหยัดก็ต้องแอมป์ประกอบครับ จะประกอบเองหรือจ้างช่างที่ไว้ใจได้  ถ้ายังไม่รู้จักติดต่อสมาชิกก็ได้ครับ 
bass007
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 07:46:37 PM »

คุณ mr.uglyman  อยู่ อ.อะไรครับ ผมก็อยู่ อำนาจเจริญเหมือนกัน อ.เสนางค์ ครับ แต่ตอนนี้ทำงานที่ใต้ครับ

อนุสาวรีย์สร้างให้คนดี ไม่ได้สร้างให้คนรวย
deedao
Full Member
member
**

คะแนน9

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 10:34:09 AM »

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?board=21.0

ลองดูสินค้าที่พอจะเกี่ยวข้องกับงานของท่านนะครับ  อ่านเยอะๆ หาข้อมูลให้มากที่สุดเพื่อที่จะได้อะไรที่มันจะคุ้มค่ากับเงินที่ท่านจะเสียไป แล้วสนใจอะไรก็ติดต่อเจ้าของผลิตภัณฑ์เขาผ่านทาง ข้อความส่วนตัว เลยครับ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์