ระบบเสียงมีปัญหาครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 01:49:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบเสียงมีปัญหาครับ  (อ่าน 4046 ครั้ง)
pk19
Full Member
member
**

คะแนน5

www.thedogspet.com

p-ranan@hotmail.com
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 08:04:48 AM »

ช่วยด้วยครับคอมฯผมเสียงมีปัญหาครับเวลาเปิดเพลงหรือเล่นคาราโอเกะแล้วเสียงที่ออกมาไม่เต็มที่ครับจะมี่เสียงตืดๆๆๆ แทน แม่แต่เปิดเครื่องเฉยๆ ก็มีเสียงดังอื้อๆๆ ตลอด มีวิธีแก้อย่างไรครับ

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 10:02:10 AM »

ท่านต้องแยกให้ออกว่ามันเป็นที่ลำโพง ( Hardware ) หรือ Driver ( Software )
power1
member
*

คะแนน11

ทุกอย่างเป็นไปได้

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 12:26:46 PM »

ลองเปลี่ยนสายที่ใช้ต่อจากคอมไปหาลำโพง ส่วนมากเสียง อือๆที่ออกมามักเกิดจากหัวแจ็คที่ต่อเข้าคอมเสียครับ ลองขยับๆดูว่าท่านเสียบแน่นดีหรือยัง หรือลองต่อคอมลงกราวด์ดูครับเพราะไฟตรงที่รั่วมาจากตัวคอมถ้าถูกขยายให้ใหญ่ก็ อือ ได้เหมือนกัน ส่วนตัวผมคิดว่าเป็นที่สายเชื่อมต่อนั่นแหละ 

ชีวิตนี้ มีสองแพ่ง แย่งกันอยู่
หนีหรือสู้ คดหรือซื่อ ร้อนหรือหนาว
ไหวหรือนิ่ง จริงหรือฝัน สั้นหรือยาว
ดำหรือขาว กล้าหรือกลัว ชั่วหรือดี
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 12:29:32 PM »

ถ้าอย่างนั้น เค้าเรียกว่าเสียงฮัมครับ ไม่ใช่อือๆ................. Cool

แจ็คเสียบคงไม่แน่น หรือไม่ก็แจ็คเสียบตัวเมียที่ตัวเครื่อง อาจจะหักภายในก็ได้ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์