มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 01:56:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ  (อ่าน 4106 ครั้ง)
fon
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 04:56:24 PM »

เรื่องมีอยู่ว่า ผมเอารถไปเปลี่ยนยางและเจียจานดิสก์พร้อมทั้งเปลี่ยนผ้าเบรคที่ร้าน รู้สึกจะชื่อ ร้านศูนย์ช่วงล่างอยู่แถวๆเกือบจะถึงสะพานคลองสอง (จ.ปทุม) - ทำก็ช้าเด็กที่เปลี่ยนยางไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลย ผมพึ่งเอาล้อแม็คไปทำสีมาใหม่ แค่เปลี่ยนยางมันล่อซะล้อแม็คผมเป็นรอยเต็มไปหมดเลย ยิ่งกว่าตอนที่จะเอาไปทำสีใหม่ซะอีก - พอวันต่อมาผมเอารถกะจะเอาเข้าไปให้ช่างแก้ไขเรื่องเสียง ..ร้านเดิม..(เวลาเบรคมันมีเสียง...อธิบายไม่ถูกแต่เสียงมันดังมากๆ)พอเอารถเข้าไปจอดช่างมีอยู่ประมาณ 5 คน (เท่าที่มองเห็น ณ ขณะนั้น) ไม่มีใครสนใจเข้ามาถามเลยครับ จนผมต้องเดินเข้าไปหา รู้สึกจะเป็นหัวหน้าช่าง ผมก็เล่าอาการให้มันฟัง มันก็บอกว่ารอแป้ปหนึ่ง 1 ชม.ผ่านไปก็ยังไม่มีช่างมาดูรถผม ผมก็เลยเดินเข้าไปในร้านหาเจ้าของร้านบอกอาการที่รถเป็น เจ้าของร้านก็ทำท่าว่าจะสนใจเดินไปคุยอะไรก็ไม่รู้กับช่าง คนแรกที่ผมเข้าไปคุย ผมก็รออีกประมาณ ครึ่งชม.ก็เงียบอีกครับจนเฮียเจ้าของร้านขับรถมาจากไหนไม่รู้ครับ ผมก็เลยเดินเข้าไปบอกอีกเค้าก็ทำท่าว่าจะจัดการให้แล้วก็เดินหายเข้าไปข้างในร้านอีกประมาณ 15 นาทีผมสุดจะทนก็เลยขับรถกลับ

ความพยายามคือสุดยอด ของความสำเร็จ

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 07:50:32 PM »

แถวลำลูกกาหรือป่าวครับ.......................... Sad
fon
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 08:30:27 AM »

คลองหลวงครับ

ความพยายามคือสุดยอด ของความสำเร็จ
prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 08:39:05 AM »

ผมว่าบอกชื่อร้านไปเลยครับ  พวกที่ไม่รับผิดชอบงานของตัวเอง  เสียชื่อช่างหมด  ตัวเองไปเที่ยวบอกคนโน่นคนนี้ว่าเป็นช่าง
แต่แล้วงานออกมาไม่ใช้ช่าง  เป็นเด็กฝึกหัด  คุณ fon อย่าลืมว่าระบบเบรคที่เขาทำไปนั้นมันมีปัญหาแน่  เท่ากับว่าเอาชิวิตของ
ตัวเองเป็นเดิมพันในการขับรถของท่านในแต่ละครั้ง  มันไม่คุ้มกันนะครับ  ด้วยความเป็นห่วง

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
fon
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 08:54:21 AM »

ชื่อร้านรู้สึกว่าจะชื่อ ร้านศูนย์ช่วงล่าง นะถ้าผมจำไม่ผิด เป็นร้านตัวแทนจำหน่ายยาง goodyear  เด็กที่ทำแม็คผมเป็นรอยก็เป็นเด็กฝึกหัดครับ เพราะตอนที่ผมเข้าไปถามหัวหน้าช่างว่าทำไมทำแม็คผมเป็นรอย เค้าก็บอกว่า '' ขอโทษทีพี่เด็กมันไม่รู้ '' มันพูดแบบไม่รับผิดชอบอะไรเลยผมก็ไม่รู้จะทำยังไงกับมัน  ก็ช่วยบอกกันต่อๆไปด้วยนะครับว่าถ้าไม่มีเหตุจำเป็นอะไรอย่าได้เอารถของท่านเข้าไปร้านมันให้เป็นเสนียด รถเราเลยครับ  ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแสดงความคิดเห็นครับ

dachar
วีไอพี
member

คะแนน47

ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเ

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 06:54:19 PM »

ถ้าเป็นศูนย์ Goodyear ร้องเรียนเลย ศูนย์ไม่ได้มาตราฐาน
prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 08:35:55 AM »

ไม่ทราบว่าเข้าข่ายคุ้มสิทธิ์ผู้บริโภคได้หรือเปล่านะครับ  เพราะตอนนี้กำลังรณรงค์กันทุกภาคส่วนเลย  Embarrassed  Lips Sealed  Kiss

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์