ลง AVG แล้ว ขึ้น Error ตอนเปิดเครื่อง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 04:12:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลง AVG แล้ว ขึ้น Error ตอนเปิดเครื่อง  (อ่าน 2794 ครั้ง)
manopoh007
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 10:50:25 AM »

คอมที่ทำงานมี 2 เครื่อง เดิมลงเฉพาะโปรแกรมป้องกันไวรัสของ Antivir แต่มีปัญหาคือไวรัสบางตัว มันไม่รู้จัก ก็เลยลง AVG ไปอีกตัวนึง เครื่องแรกใช้การได้ดี แต่เครื่องที่สองมีปัญหาคือ เวลาเปิดเครื่องมาใหม่ มันจะขึ้น Error ดังรูป ต้องกดไปเรื่อยๆ มันก็จะหายไปเอง ลองถอด Antivir ออก แล้วลงเฉพาะ AVG ก็เป็น แต่ถ้าถอด AVG ออก ก็ปกติไม่ Error  สรุปแล้วคือลง AVG ไม่ได้เลยครับ ดูใน msconfig ก็ไม่มีให้ติ๊กออก จะแก้ไขยังไงดีครับ ขอคำแนะนำครับ..

tom ele
member
*

คะแนน62

ช่างนอกเวลาเรียน

tom_phakdee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 11:36:28 AM »

ใช้ system restore  กลับไปวันที่ก่อนลง  Antivir  ครับ จากนั้นก็ลง AVG ครับ   แต่ผมแนะนำว่าลงNOD 32 ชัวร์กว่าครับ แต่ถ้าชอบ AVG ก็ไม่ว่ากันครับ

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย
manopoh007
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 11:50:18 AM »

ใช้ system restore  กลับไปวันที่ก่อนลง  Antivir  ครับ จากนั้นก็ลง AVG ครับ   แต่ผมแนะนำว่าลงNOD 32 ชัวร์กว่าครับ แต่ถ้าชอบ AVG ก็ไม่ว่ากันครับ

System restore ผมเคลียร์ไปแล้วครับ ล่าสุดเป็นของอาทิตย์ที่แล้วนี่เองครับ
tom ele
member
*

คะแนน62

ช่างนอกเวลาเรียน

tom_phakdee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 06:08:06 PM »

ถ้างั้น ก็ลง WINdowซิครับ ถ้ายากใช้ AVG

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์