มันขึ้นหน้าจอคอมฯเวลาเปิดเครื่อง ดูแล้วรำคาญตา
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 25, 2024, 09:08:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันขึ้นหน้าจอคอมฯเวลาเปิดเครื่อง ดูแล้วรำคาญตา  (อ่าน 5590 ครั้ง)
BMW
วีไอพี
member

คะแนน25

ทานตะวัน

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2007, 04:20:45 PM »

มันขึ้นหน้าจอคอมฯเวลาเปิดเครื่อง ดูแล้วรำคาญตา มันหมายถึงอะไร ไว้ใช้อะไร ช่วยแปลให้หน่อยครับ
        windows cannot "c:/windows/semboko-cfzjmmg exe" make sure you typed the name correctly and then try again. to search for a file,click the start button,and then click search         OK.
        ส่วนหน้าต่างที่ 2 ที่ซ้อนกันอยู่ เขียนว่า
        Windows cannot find ' c:/windows/suchost.exe. make sore you typed the name correctly, and then try again. to search for a file, click the start button, and then click search          OK.
        มันหมายถึงอะไรเนี่ยครับ ผมต้องตามปิดทุกครั้งเวลาเปิด ดูแล้วรำคาญตาชอบกล มันให้เราทำอะไร มีประโยชน์อย่างไรครับ ถามแบบคนไม่รู้นะครับ ขอบคุณครับ  Cheesy  Cheesy  Cheesy

Boonchoo
วีไอพี
member

คะแนน31

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 09:29:51 AM »

ผมว่าน่าจะเกิดจากการ remove โปรแกรมตัวใดตัวหนึ่งออกเลยทำให้เกิดอาการนี้  ลองนึกดูครับว่าก่อนเจออาการแบบนี้ท่านได้ทำอะไรกับเครื่อง
ผิดถูกยังไงก็รอสมาชิกข้างล่างนะครับ

you 'll never walk alone
mc_link_
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 08:20:38 PM »

ลองใช้ system restore ดูครับ ไปที่
start >> program >> Acessories >> system tool >> system restore >>
แล้วเลือกวันที่ เครื่องยังปกติดีอยู่ครับ แล้ว next ไปเรื่อยๆครับ
BMW
วีไอพี
member

คะแนน25

ทานตะวัน

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 12:01:36 PM »

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะกลับไปลอง
   boonchoo  mc link   Cheesy
BMW
วีไอพี
member

คะแนน25

ทานตะวัน

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 08:36:47 PM »

ทำตามขั้นตอนของคุณ MC_Link แล้วไม่ได้ผลครับ เรียนถามท่านผู้รู้ให้ความช่วยเหลือหน่อยครับ
 Cheesy  Cheesy
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 02:54:57 AM »

ลงโปรแกรมวินโดว์ไหม่เลยครับแค่ 2ชั่วโมงก็เสร็จแล้วดีกว่ามานั่งแก้ปวดหัวเปล่าวๆน่าจะเอาเวลาไปทำอย่างอื่นยังดีกว่านี้เลย

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 08:18:52 AM »

เครื่องโดน โทรจันเข้าไปแล้วครับ ให้หาโปรแกรมกำจัดพวก สปายแวร์ มาลงอัปเดทให้เรียบร้อยแล้วจัดการปิด system restore ครับ แล้วจัดการสแกนซะนะครับ
แล้วหาโปรแกรม รีจิสตรีคลีนเนอร์ มาจัดการพวก รีจิสตรี้ด้วยครับ
 Smiley
ปล.ขั้นตอนและวิธี ทั้งหมดที่กล่าวข้างต้น ให้ค้นหาในห้อง โทรจัน-ไวรัสครับ มีครบและละเอียดพอสมควรครับ  Smiley
BMW
วีไอพี
member

คะแนน25

ทานตะวัน

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 12:51:45 PM »

คิดว่าจะใช้วิธีของคุณหลงสุรินทร์แล้ว....รู้ยังงี้ใช้ตั้งนานแล้ว 
    โปรแกรมสแกนไวรัสในคอม หนึ่งเครืองใช้ได้กี่ตัวครับมีผลดีผลเสียอย่างไร คือบางคนบอกหลายตัวมันมั่วนะครับ Cheesy
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 01:56:09 PM »

คิดว่าจะใช้วิธีของคุณหลงสุรินทร์แล้ว....รู้ยังงี้ใช้ตั้งนานแล้ว 
    โปรแกรมสแกนไวรัสในคอม หนึ่งเครืองใช้ได้กี่ตัวครับมีผลดีผลเสียอย่างไร คือบางคนบอกหลายตัวมันมั่วนะครับ Cheesy
สำหรับตัว Antivirus ลงตัวเดียวพอครับ และควรลงโปรแกรมพวก AntiSpyware กับ AdWare ด้วยนะครับ  Smiley

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์