ถามเรื่องหลอดLEDหน่อยครับ

ถามเรื่องหลอดLEDหน่อยครับ

(1/2) > >>

xzineinc:
คือผมจะทำให้หลอดled กดเปิดติดวูบขึ้นและปิดดับวูบลงซัก3วิอะครับ ผมทำซูบลงได้แต่ทำวูบขึ้นไม่ได้รบกวนหน่อยนะครับ :D    ต่อLEDขนาน5หลอดใช้ไฟ6v

xzineinc:
อาจจะงงกับคำถาม คือให้หลอดค่อยๆสว่างขึ้นเวลาเปิดและค่อยๆดับลงเวลาปิด ซัก3วิอะครับ ต้องใช้วงอะไรบ้างครับ รบกวนหน่อยนะครับ :D

BenQ:
ผมขอถามหน่อยนะครับ พี่จะเอาไปใช้กับวงจรอะไรครับ..................... :(

xzineinc:
ก็วงจรแค่นี้ละคับ ปิดเปิด LED ธรรมดาครับ เค้าอยากได้ความรู้สึกนุ่มนวล(ผู้หญิงเค้าเรื่องมากอย่างนี้ละคับ)

BenQ:
จะน่าเกลียดเกินไปมั๊ยครับ ถ้าผมจะบอกว่า ใช้ C 3300uF16V คร่อม LED เลย
ต่อให้ถูกขั้วด้วย เวลาปิดก็จะนุ่มนวลค่อยๆดับ แต่ตอนเปิดจะติดเลย................. :P

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป