เปลี่ยนภาคจ่ายไฟ ใน DVD
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 11:35:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนภาคจ่ายไฟ ใน DVD  (อ่าน 3099 ครั้ง)
RAKS
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 04:30:43 PM »

ถ้าจะเปลี่ยนภาคจ่ายไฟสวิตชิ่งในดีวีดีเป็นภาคจ่ายไฟธรรมดาหรือเร็กกูเรตได้ไหมครับ อยากโมให้เสียงดี เห็นเครื่องเล่นซีดี
ของโรเทลใช้ภาคจ่ายไฟแบบธรรมดา แนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

tom ele
member
*

คะแนน62

ช่างนอกเวลาเรียน

tom_phakdee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2008, 10:29:00 PM »

ได้ครับ แต่มันจะไม่เวิคครับ คือไฟจะไม่คงที่ ทำให้เล่นสะดุด หรือ บอร์ดเสียง่ายครับ และความร้อนสูงแถมกินไฟอีกครับ สรุปคือไม่มีอะไรดีเลย ใช้สวิตชิ่งดีอยู่แล้วครับ

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย
RAKS
member
*

คะแนน4

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2008, 08:44:05 AM »

ขอบคุณมากนะครับ

BOWORN
member
*

คะแนน2

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2008, 12:56:53 PM »

การ โมภาคจ่ายไฟ   ในเครื่องเล่น ดีวีดี   เพื่อที่จะให้เสียงออกมาใกล้เคียง  เครื่องเล่น ซีดีเพลงอย่างเดียว    คงยากครับ  เพราะเครื่องเล่นซีดี  เขาออกแบบภาค  ออดิโอเอ๊าพุท  มาในแนวอนาล๊อค   คือ ซ๊อปๆ นุ่มๆ  ไม่ให้เสียงออกมาจัดจ้านจนเกินไป   เวลาเราฟังเพลงถึงมีความไพเราะ กว่า เครื่องเล่นดีวีดี  ที่เน้นการตอบสนองความถี่เสียงที่กว้างกว่า  เน้นการดูหนังมากกว่าฟังเพลง   เพราะฉะนั้นเวลาเราเอาเครื่องเล่นดีวีดี มาฟังเพลง  จะมีความรู้สึกว่า  เสียงที่ได้ แข็ง
ไม่นุ่ม   ฟังนานๆแล้วล้าหู    แต่เวลาดูหนังแล้วสะใจ     ดีครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์