โหลดบิทไม่ได้ครับ ....ช่วยด้วย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 08:39:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โหลดบิทไม่ได้ครับ ....ช่วยด้วย  (อ่าน 3135 ครั้ง)
pis
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2008, 11:45:01 AM »

อินเตอร์เน็ตที่ ร.ร ของผมเข้าเปลี่ยนจาก ระบบจานดาวเทียมของ IPSTAR มาเป็นระบบ ADSL แล้วมันโหลดบิทไม่ได้จะแก้อย่างไรครับไม่รู้ว่ามีการบ๊อคพอกซี่อะหรือเปล่าอยากรู้วิธีตรวจสอบและแก้ใขครับ  เพราะจำเป็นมากในการดาวโหลดอะไรต่างๆที่เกี่ยวกับการเรีนการสอน

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2008, 02:16:40 PM »

อินเตอร์เน็ตที่ ร.ร ของผมเข้าเปลี่ยนจาก ระบบจานดาวเทียมของ IPSTAR มาเป็นระบบ ADSL แล้วมันโหลดบิทไม่ได้จะแก้อย่างไรครับไม่รู้ว่ามีการบ๊อคพอกซี่อะหรือเปล่าอยากรู้วิธีตรวจสอบและ
แก้ใขครับ  เพราะจำเป็นมากในการดาวโหลดอะไรต่างๆที่เกี่ยวกับการเรีนการสอน
เป็นปกติครับ ตามสถานศึกษาหรือองค์กรที่มีการใช้เน็ตร่วมกันส่วนกลาง เค้าจะบล็อค Bit ไว้ครับ
เมื่อเค้าบล๊อก ก็อย่าไปฝืนกฎเลยครับผม  Smiley
เพราะเนื่องจากว่า หากมีใครสักคนดูด Bit อยู่ ทรัพยากรแบนวิทด์ เกือบทั้งหมดจะจัดสรรให้โปรแกรมพวก bit ครับ ทำให้คนอื่นใช้เน็ตไม่ได้ด้วยและช้า อืดมาก ๆ ครับ
manchester2548
member
*

คะแนน16

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2008, 02:18:40 PM »

ใช่ครับ อยากโหลดต้องหามาติดเองแล้วละครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์