ห้อง Class D มีไว้เพือขายของได้ด้วยเหรอครับ (ก่อนลบอ่านก่อน)
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 11:28:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้อง Class D มีไว้เพือขายของได้ด้วยเหรอครับ (ก่อนลบอ่านก่อน)  (อ่าน 2776 ครั้ง)
taoybb
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 09:17:55 PM »

ผมสังเกตุหลายกระทู้แล้วครับ จะมาโชวผลงานของตัวเอง บอกรายละเอียดว่ามีกี่รุ่น กี่วัตต์ ใช้วงจรอะไร พร้อมทั้งโชว์รูป PCB ลงคอมโพเน้นเรียบร้อย  และสุดท้าย ทิ้งเบอร์โทรศัพท์ หรือ ทางที่สามารถติดต่อขอซื้อได้ หรือบางกระทู้ก็โชวแค่รูปกับเบอร์หรือทางติดต่อ  แต่ไม่ลงราคาให้โทร/ติดต่อ สอบถามเอง  ในกรณีนี้ผมไม่ยกตัวอย่างกระทู้นะครับ หาแป้ปเดียวก็เจอครับ หน้าแรกนี้ก็มี

ผมอยากถามทางผู้ดูแลว่า ทำไมถึงอนุญาติกัน ห้องซื้อขาย มีใว้ทำไมไม่ไปกัน ทางผู้ดีแลก็ควรจะจัดการซะหน่อยนะครับ ย้ายไปที่ห้องที่ควรจะอยู่ หรือ ไม่เหมาะสม/ไม่ดี ก็ลบออก  บอร์ดมันชักจะปั่นป่วนไปใหญ่แล้ว ถ้าเอาผลงานมาโชวโดยไม่ได้ตั้งใจจะมาขายก็ว่าไปอย่าง แต่นี้เอามาขายกันตรงๆซื่อๆเลย  ลงรูป ให้เบอร์ แล้วก็ไปจากบอร์ด เพียงแค่สมัครมาเพื่อขาย ผมว่าคนมาเพื่อขายแบบนี้เห็นแก่ตัวมากนะครับ ถ้าเขาแล้วไม่ได้ขายอย่างเดียวแต่แจกวงจร ลายปริ้น แจกๆแล้วก็ทำขายคู่ไปด้วยจะไม่ว่าอะไรเลยครับ

รบกวนผู้ดูแลจัดการหน่อยนะครับ บอร์ดจะได้เป็นระเบียบมากขึ้น

* ไม่เหมาะสมลบได้ครับ เพียงแต่ขอแสดงความคิดเห็น หรือ ร้องเรียน

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์