ช่วยด้วยครับ เรื่องใหญ่ ฮาดดิส ของกล้องวงจรปิด ข้อมูลหาย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 02:54:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ เรื่องใหญ่ ฮาดดิส ของกล้องวงจรปิด ข้อมูลหาย  (อ่าน 10404 ครั้ง)
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 05:05:47 PM »

ช่วยด้วยครับ เรื่องใหญ่ ฮาดดิส  ของกล้องวงจรปิด  ข้อมูลหาย  คือผมเอามาต่อเข้ากับคอม  เครื่องมันมองไม่เห็นข้อมูล  ผมเลยเข้าไปที่ Disk Management   มันให้ Convert to dinamic Disk   ผมไปกด  Next  ตามมัน   ข้อมูลมันหายหมดเลยครับ  จะกลับเอาไปเปิดที่เครื่องบันทึก ก็ไม่มีข้อมูลแล้วครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi

suwan
member
*

คะแนน6

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 05:16:55 PM »

ใช้Easy Recoveryโหมด Advanced Scanครับ หรือถอดฮาดดิสไปใส่เครื่องอื่น ตั้งค่าเป็นSlaveก็จะCopyข้อมูลได้
drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 05:29:48 PM »

มีตัวอื่นอีกมัยครับ  ใช้ HIREN  จะพอมีหวังมั้ยครับ....อยากรู้หลักการบันทึกไฟล์ของเครื่องบันทึกครับ...ปัญหาคือเครื่องไม่ได้อยู่กับผม  เขากลัวข้อมูลหายไปแบบไร้ร่องรอย   ผมต้องหาวิธีก่อน    ลืมบอกว่าผมต่อเป็นตัว Slave แหละครับ  มันเจอไดร์แต่ไม่มี  พราทิ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
singtong
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 06:55:24 PM »

ทำใจครับ  (เข้าใจว่าน่าจะเป็น DVR)
ครั้งหน้าก็อย่าเอา HDD ไปต่อที่เครื่องอื่นนอกจากเครื่องรุ่นเดียวกัน
drdr61♥
member
*

คะแนน292

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 09:31:42 PM »

ครับ คงใช่  ไม่มีทางเลยหริอคับ   ถาเป็นของคอมโดน format  หรือลบ partition  พอกู้เป็น   หรืว่าจะลองทำแบบคอมดู   งานหลวงต้วยสิครับ   ช่วยผมที

yatasy
วีไอพี
member

คะแนน14

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 09:43:47 PM »

ลองใช้โปรแกรม Getdata Back ดูครับ ไม่ลองไม่รู้
drdr61♥
member
*

คะแนน292

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 09:59:51 PM »

ฃอบคุณครับโปรแกรมที่ทุกท่านแนะนำผมมีอยู่ครับ  แต่อยากให้ช่วยคิดหลายๆคน   อยากรู้เกี่ยวกับ DVR ด้วยครับ   ช่วยด้วยครับ 

singtong
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 11:55:15 AM »

เครื่อง DVR จะจำค่า MAC.HDD หากนำHDD ใส่เครื่องอื่น จะบังคับให้เรา FORMAT HDD
การที่จะนำข้อมูลออกมา ต้องทำผ่าน DVR เท่านั้น ต้องเป็นเครื่องรุ่นเดียวกัน (ส่วนใหญ่นะครับ)
เมื่อเราต้องการจะเอาข้อมูลออกมา ต้องทำตามที่ โรงงานผู้ผลิตกำหนด เช่น ผ่าน LAN USB MEMORY DISC
ไม่สามารถจะเปิดดูข้อมูลจากแหล่งอื่นได้ ไฟล์จะเป็นนาสกุลเฉพาะ (แต่ละยี้ห้อไม่เหมือนกัน) เพื่อป้องกันการแก้ไขข้อมูล
ต้องเปิดผ่านโปรแกรมของมันเอง แต่จะมีบางยี้ห้อที่ แปลงไฟล์ AVI

รายละเอียดมากกว่านี้ต้องให้อาจารย์ ท่านอื่นมาชี้แจง
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ
drdr61♥
member
*

คะแนน292

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 12:19:28 PM »

ขอคุณครับจากขอ้มูลที่ได้มาก็ตรงกันครับ  เอ  สั่ง คอนเวอตไปแล้ว  จะมีทางทำให้มันเครื่องเป็นอย่างเดิมได้มั้ย

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 01:13:17 PM »

ฟอร์แมทไม่เหมือนกันครับ ต้องให้ผู้ผลิตหรือตัวแทนเขาจัดการ เราไม่มีคำสั่งฟอร์แมทเดียวกันกับเขาทำอะไรไม่ได้ครับ  เครื่องเล่น(บันทึกHD-DVDก็เช่นกันนะครับ อย่าได้ทำแบบนี้เด็ดขาดนะครับ ไม่เช่นนั้นเอากลับไปใส่เครื่องมัน มันไม่รู้จักHddเลยครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์